Fw. ร้านนี้อย่าเข้า เบียร์หน้าแหลมทอง

ร้านนี้อย่าเข้า เบียร์หน้าแหลมทอง ซ้ำขออภัยครับ
ที่มา : FW mail

เมื่อคืนวาน ไปกินเบียร์หน้าแหลมทอง สั่งลีโอ
พอมันเห็นว่า เราชักเมา แมร่งแอบเปลี่ยนยี่ห้อเบียร์
พอเราทักมันก็เถียงอีกว่าพี่กินยี่ห้อนี้ มาตั่งแต่หัวค่ำ
มันหาว่าเราเมาแล้วมั่ว
ผมบอกว่า “ ไอ้น้องพี่กิน สั่งลีโอมาตั้งแต่หัวค่ำ นี่เอาอะไรมาให้วะ”
เด็กร้าน” ก็พี่สั่งยี่ห้อนี้ตั้งแต่แรกแล้วนิครับ”
ผมพูดแบบโมโหนิดๆ “ นี่เมิงหาว่ากรูเมาชะป่ะ กรูบอกว่า กรูแดรกลีโอ เมิงเอา เบียร์เ-ี้ยอะไรเนี๊ย 037
เบียร์ แมร่งมาจากจีนรึเปล่า แสด กรูไม่เมานะโว๊ย”
แล้วผมก็ถ่ายรูปเก็บมาให้ดูเป็นหลักฐาน ซักพักเดียวเด็กร้านมากันตั้งหลายคน ผมคิดว่าโดนแน่ๆ เลย
เช็คบิลกลับบ้าน ก่อนกลับผมแอบทิ้งท้าย
ผมบอกว่า” ไอ้แสดดดด กรู นัน อพอลโล แดรกเบียร์ แทนน้ำโว๊ย ยังไงก็ไม่เมา เสียกหาว่ากรูเมา กรูถ่าย
รูปไว้แล้ว จะเอาร้านเมิงไปประจาน”

ถ่ายรูปมาให้ดูด้วย อย่าไปนะร้านนี้ เดี๋ยวเจอแบบผม

แอบเปลี่ยนจากลีโอเป็นเบียร์ชื่อ 037 ไม่รู้จัก
สงสัยเบียร์จากเมืองจีนมั๊ง …

v
v
v
v

อ่านแล้ว รู้สึกว่าผมจะเมาแทนแล้วนะครับ อิอิ… ทำไปได้…

เมาแล้วหัวทิ่ม

นิโคลหย่าแล้วครับ

อิอิอันนี้มุขเก่ามากครับเล่น FW mail codename เบียร037