เครือ่งปิด function บางอย่าง เราจะกำหนด .htaccess ให้มันใช้ได้ บางเวปไหมครับ

อย่างเครือ่งถ้า ปิด เช่น safe_mode = on หรือ register_global =off
แล้วบางเวป มีความจำเป็น ต้องใช้ เราจะกำหนด เป็นบางเวปได้ไหมครับ

เคยศึกษา มาว่า ให้ใช้ .htaccess

แต่ ไม่รู้ว่า รูปแบบ มันเขียนอย่างไรหรือครับ
เช่น ถ้า อยาก เปิดแค่ Register_global บางเวปเท่ากับ on นะครับ

ขอบคุณครับ

php_flag register_globals On

:slight_smile:

ใน file .htaccess

ครับ พิมพ์แค่นั้น

php_flag register_globals On

ขอบคุณมากครับ ได้แล้วครับ
:wavey:

ถามตรงๆ นะ คุณเป็นผู้ให้บริการเจ้าไหนครับ เพราะเห็นกะทู้คุณหลายครั้ง แต่ไม่ทราบ Who 'r u ? :wub:

:sleep: