แจก FreeHosting ครับ

http://www.ddhosting.co.cc

อนาคตอาจจด .net อ่ะครับ

พอดีช่วงนี้ ยังทดสอบก่อน

-*-

มี DNS ใช้ได้ปกตินะครับ

hostparagon

.co.cc สร้างnsได้ด้วยหรอครับ

โดเมนเนม .co.cc สามารถชี้ ns ไปที่ต่างๆได้เหมือนกับโดเมนเนมที่เราจดกัน .com .net พวกนี้แหละ

เมื่อก่อนผมก็แนะนำลูกค้าไปใช้เหมือนกัน เพราะมันฟรี นี่หน่า แต่มาวันนึง ไม่ทราบว่าไอเจ้า .co.cc มันเป็นอะไร

เข้าเว็บไซต์ไม่ได้ ล็อกอินไปจัดการโดเมนก็ไม่ได้ เช็ค Whois มีคนอื่นจดไปแล้ว [ เอ้า ตูคือใครกันแน่วะเนี่ย ]

เราก็เลยทำใจ พร้อมจะที่จะสร้างเว็บขึ้นมาใหม่ สร้างชื่อใหม่ อะฮึ่ม

ผมคนนึงล่ะ ที่ใช้ .co.cc มานาน จนใช้ไม่ได้ อุๆ
คือถ้าเราไปแก้การตั้งค่าบ่อยๆ ไปเปลี่ยน ns บ่อยๆ ซักพักโดเมนนั้นจะใช้การไม่ได้เลย เจอมา 4 โดเมนแว้ว

เลิกคบล่ะ .co.cc สู้จด .info ราคา $3.50 ดีกว่า

co.cc ก็ทำ ns ได้ ถ้าใช้ร่วมกับ free dns service มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

แต่ยุ่งยากนิดนึง

เหรอครับ

ยังไงถ้าจะทำโฮสติ้งแนะนำจด .com ปีละไม่ถึง 500บ ครับ
ใช้ .co.cc เหมือนทำเล่นๆ แล้วจะขายได้เหรอครับ

ก็คือผมยังไม่ได้ทำเพื่อขายอ่ะครับ คือให้เพื่อนๆหรือผู้สนใจทดสอบดูก่อน ก็รับจำนวนจำกัดอ่ะครับ

หากทดสอบแล้ว OK พร้อม ดีจริง ก็ถึงจะทำเป็นทางการอ่ะครับ

ตัว .co.cc

[quote author=basic link=topic=15974.msg149730#msg149730 date=1228221376]
ตัว .co.cc

ห้าๆ

จะมั่นใจได้แค่ไหนครับ ทำเล่นๆหรือทำจิงๆ หุๆ จะได้พานักเรียนมาใช้เยอะๆ

[quote author=sodoicq link=topic=15974.msg149736#msg149736 date=1228223686]
ห้าๆ

โฮสติ้งราคาต่ำยังเงียบเลยครับ