ใครใช้ free stat provider เช่น พวก netstat แนะนำ ตรวจสอบด้วยนะครับ

คือผมใช้ adword ของ google อยู่
แต่ ก็งง ว่า อยู่ๆ google ก็ ระงับ การให้ บริการของ โฆษณา บางตัวของผม
โดยให้ เห็นผมว่า มี pop up จากตัว เวปไซต์ ซึ่งผมก็ มั่นใจว่าไม่ได้ทำ
แบบ ลองเข้าดู ก็ ไม่เจอ
เลย เมล์ไปที่ support ของ google ก็ บอกว่า pop up ไปที่ ilead.itrack.it
เลย ดู เพิ่งรู้ว่า มันมาจาก netstat ( แต่ เวปอื่นทีใช้ หลายตัวก็ไม่เป็นนะครับ )
แต่ อย่างไร ผมก็ยังไม่รู้แน่ ว่าทำไม เปิด ที่ ผม มันไม่ pop up แต่เปิดต่างประเทศ แล้วมัน แสดง
และก็เป็นแค่ บางเวป เท่านั้น และ หลังจาก เอาออกแล้วให้ google ตรวจสอบก็คือ ไม่เจอแล้ว
ไงก็ ลอง ตรวจสอบดูนะครับ
ไม่งั้น เวป เราก็โดน โฆษณาให้เค้าฟรีๆ

ตอนยาก board ที่เค้าคุยกันในต่างประเทศ นะครับ
http://www.annoyances.org/exec/forum/winxp/1149586037

ผมก็โดนครับ แต่ของผมเป็นเพราะเจ้าตัว webstats4u.com
เขาบอกว่าเป็น popup เหมือนกัน จะแสดงเฉพาะในอเมริกา
เลยเอาออกเปลี่ยนเป็น extremetracking.com แทนยังไม่เห็นทาง google แจ้ง popup มาเลยครับ
สงสัยจะใช้ได้

แต่ก็แปลงบางเว็บก็ยังใช้ webstats4u.com ได้อยู่

“สงสัยเค้าจะให้ใช้แต่ Analytics มั้งครับ”

lol