เปิดบริการ Free Blog ของ PacketLove.com ครับ

ท่านที่ต้องการพื้นที่ เขียนเรื่องราว ลองไปสมัครใช้งานกันดูครับ

เพื่อน ๆ ที่ต้องการมี Blog ส่วนตัว ก็มาสมัครเขียนกันนะครับ พื้นที่ไม่จำกัด
ค่อย ๆ สร้างชุมชน ที่อบอุ่นกันไป อยู่กับแบบเพื่อน แบบพี่ แบบน้องครับ
ใครเขียนอะไร ก็เข้าไป comment กันได้ขำ ๆ …

กลัวไม่ชำ…ขอขำก่อนจะได้ขำขำ lol lol lol :smash: :smash: :smash:

:smash: :smash: :smash:

ขอบคุณครับ

ปล. เพิ่งรู้ว่ามี WordPress mu อยู่ในโลกใบนี้ด้วย

WP mu ต้องเอามาปรับให้ใช้ table น้อยๆครับ น่าจะใช้ร่วมกับ WP multi db อีกตัว
ไม่งั้นมันเล่นสร้าง table ต่อ user มี user สมัคร 1 คน สร้างตารางเพิ่ม 3-9 ตาราง (ขึ้นกับ plugins ที่ลงยิ่งลงเยอะยิ่ง table เยอะ)

แล้ว plugins หลายตัวก็เขียน query ห่วยๆ (มัน copy กันมา) เรียก show tables ทั้งหมดออกมาแล้วเอามา while loop หาว่ามี table ตรงกับชื่อตัวเองหรือเปล่า ถ้า table เยอะๆนี่ query กันเพลิน

คนใช้ Mac นี่มักจะหน้าตาดีเน๊อะ :smash: :smash: :smash:

ตามที่พี่ kke บอกเลยครับ ต้องเอามา modify ใหม่ ถึงจะทำงานได้มีประสิทธิภาพ
เท่าที่ผมอ่านเจตนาของคนพัฒนาที่ต้องการแยก DB ไปเป็น table 1 ชุด ต่อ 1 user
ก็เพราะว่า เค้าคิดว่าถ้ามีข้อมูลจำนวนมหาศาล table

ช่างไปเจอรูปผม อิอิ อันนี้รุ่นน้องใช้กล้องมือถือถ่าย มาเขียนลง blog เค้าครับ ไปคุยงานกัน

MBP ที่พี่ใช้ พี่ว่าความแข็งแรงสู้ตัว PB ไม่ได้ในเรื่อง body เลยครับต้น แต่สิ้นปีว่าจะเอา MBA สักตัว

ปล. ตัวจริงเราหน้าตาโหด กล้องมันช่วยให้หล่อเกินความจริงวะ :smash: :smash: :smash:

MacBookPro

[quote author=sirband link=topic=12368.msg120354#msg120354 date=1215845114]
MacBookPro

MBA มันไม่มีอะไรเลยนะพี่ อิอิ LAN, CD-ROM ไม่มี ใช้ WiFi ได้อย่างเดียว ลำบากนา

ปล. ตัวจริงหน้าตาดีกว่านี้ครับ

อะจ๊าก

[quote author=212cafe.com link=topic=12368.msg120364#msg120364 date=1215846029]
MBA มันไม่มีอะไรเลยนะพี่ อิอิ LAN, CD-ROM ไม่มี ใช้ WiFi ได้อย่างเดียว ลำบากนา

ปล. ตัวจริงหน้าตาดีกว่านี้ครับ

ถูกต้องแล้วครับ

ดีครับ สนใจนะครับ แต่ไม่ทราบว่า ถ้าผมสร้าง blog ขายสินค้า หรือโปรโมทสินค้าจะทำได้ไหมครับ

ป.ล. ตามมาจากบอร์ด thaiseo ครับ