ประกาศเด็กหายน้องพันธ์กานต์ สังแก้ว คุณพ่อพบตัวแล้วค่ะ หยุดส่ง forward mail ค่ะ

เรียนผู้หวังดีทุกท่านที่ช่วยส่งต่อเมล์ฉบับนี้ทราบ

พ่อแม่เจอเด็กนานแล้วค่ะ กรุณาหยุดส่งต่อค่ะ

เด็กถูกลักพาตัวไปปลายเดือนธันวาคมปี 49 และได้ตามพบเจอภายในเดือนเดียวกัน แค่ช่วงเวลาเพียง 2 วัน เรียบร้อยแล้ว

กรุณาหยุดส่งเรื่องราวค่ะ ไม่อย่างนั้น เรื่องของน้องคนนี้จะถูกส่งต่อกันไปจนเด็กโตเป็นแน่

ถ้าอยากรู้ความจริงให้ยกหูโทรศัพท์สอบถามตามเบอร์ได้เลยค่ะ

รบกวนแจ้งกลับผู้ที่ส่งมาด้วยนะค่ะ

เรื่องมันจะได้จบๆ กันไป

ความจริงแล้วคุณพ่อเด็ก นายสัมพัน ไม่ได้ส่งเมล์ แต่แค่อัดรูปจำนวน 500 ใบ นำไปให้คนแถวบ้าน หลายจุดช่วยกันตามหาค่ะ

เมล์ฉบับนี้เป็นของผู้หวังดี
ตอนนี้ได้พบน้องแล้วนะคะ ขอบคุณผู้หวังดีค่ะ

วันที่สอบถามคุณพ่อเด็กคือวันพุธที่ 7/3/50 เวลา บ่าย 2 โมง25 นาทีค่ะ

ถ้าใครได้รับเมล์ฉบับนี้กัน รบกวนตอบกลับไปแบบนี้ค่ะ เพราะเรายกหูสอบถามพ่อเขาเรียบร้อยแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

รับทราบครับ แล้วจะบอกเพื่อนๆ ให้

lol

ถ้าใครได้รับเมล์ฉบับนี้ก็ส่งตอบ ย้อนกลับไปเลยค่ะ เพราะเด็กกลับบ้านปลอดภัยแล้วค่ะ

cat ได้รับฉบับนี้มาสองหนแล้ว เลยโทรเช็คให้รู้เรื่องกันไปเลย และก็ทำการส่งย้อนกลับไปเรียบร้อยแล้วค่ะ

lol

ทุกครั้งที่ได้รับฟอร์เวิร์ดเมล์ขอความช่วยเหลือ ควรทำดังนี้ค่ะ

1. อ่านข้อความก่อนให้หมด เท็จจริงเป็นอย่างไร
  2. ถ้าไม่ตรวจสอบ ก็ทิ้งขยะไปเถอะ อย่าส่งต่อโดยไม่รู้เรื่องอะไรเลย บางครั้งไม่ใช่แค่ขยะเท่านั้น แต่มันทำความเดือดร้อนให้กับผู้ที่ถูกเอ่ยถึงไปตลอดไม่จบไม่สิ้น
  3. ถ้าจะส่งต่อ ยกหูสอบถามเรื่องเริ่มเมื่อไหร่ จะจบเมื่อไหร่

โดยเฉพาะเมล์ที่ใส่ร้าย กล่าวหากัน ภาพโป๊บางกรณี ให้หยุดส่งต่อทันที เพราะคนที่ส่งต่อก็เท่ากับช่วยเขาทำการหมิ่นประมาทเขาโดยการเผยแพร่ ถ้าคิดจะเอาเรื่องกันจริงๆ คนส่งเมล์ต่อๆ กันมา ก็โดนเล่นได้หมดทุกคน บางทีอย่าคิดง่ายๆ ว่า ส่งให้เพื่อนสนิทดู แต่เพื่อนสนิท ก็ไม่ได้มีคุณคนเดียว เขาจะส่งต่อให้เพื่อนสนิทเขาอีก ไปเรือ่ยเปื่อย อันตรายค่ะ

ผมไม่เคยได้ fwd mail นานแล้วนะเนี่ย
หรือได้แต่มันลงถังไปหมดก็ไม่รู้ (เขียน filter ไว้)

ผมไม่เคยอ่าน ไม่เคยตรวจสอบ เพราะผมเห็นแล้วลบทิ้งไปเลยครับ

แถม mail ใหม่นี้ยัง บอกว่า ถ้าลบโดยไม่ Fw ก็ถือว่าคุณไร้มนุษย์ธรรม ผมก๋ไม่สน ลบไปเหมือเดิม โดยที่ไม่ได้ Fw ต่อ

99.99% เมล์ FW ต่างๆที่มาถึงผม จะลบทิ้งครับ (อาจจะอ่านหรือไม่ได้อ่าน)
0.002% จะเก็บไว้
0.008% จะส่งต่อ

100% โดนลบทิ้งหมดครับ แค่นั่งอ่านเมล์งานประจำวันก็ยังไม่มีเวลาพออยู่แล้ว ต้องขออภัยที่ไม่ได้อ่านเมล์ดังกล่าวครับ

เพิ่งได้มาเมื่อวานครับ
เท่าที่ดูแล้วถูกส่งไปร้อยกว่าเมล์แล้ว และคิดว่าแต่ละคนกำลังจะส่งต่อไปเีื่รื่อย

From : ปป
Sent : Wednesday, March 7, 2007 4:21 AM
To : ปปปปปปป
Subject : FW: ประกาศเด็กหาย ช่วย forword mail ต่อหน่อยค่ะ

ว่ากำลัง จะถามอยู่ เรื่องนี้พอดี รบกวนพี่ๆ ทราบข่าว ช่วยขยาย หน่อยครับ ตกลงโดนลักพาตัวไป ไงมาไง งะ ?

ก็คนแถวนั้นมาจูงมือน้องเขาไปเลย คุณพ่อก็เลยไปอัดรูป มาประมาณ 500 ใบ แล้วติดแปะ ดังที่เห็นในภาพฟอร์เวิร์ดเมล์ แต่พ่อไม่ได้ส่งเมล์ คนที่ได้รับแจกที่ทราบเรื่องก็เอามาส่งเมล์ให้ค่ะ
อีกสองวัน คุณพ่อหรือญาติๆ ก็เดินไปเจอน้องเขากำลังถูกจูงไปเลยนี่แหละก็เลยได้คืน ภายใน 2 วัน ตั้งแต่ก่อนปีใหม่ค่ะ รู้สึกว่าจะเจอวันที่ 29 /12/49