เดี่ยวนี้ Forum THT เริ่มมีพวกปั้มเยอะจิงๆ

เดี่ยวนี้ Forum THT เริ่มมีพวกปั้มเยอะจิงๆ

แต่ก็ปั้มได้เนียนนะยอมรับ

:slight_smile:

อย่างเช่นกระทู้นี้รึเปล่าครับ

ไหลตามน้ำ (แอบเนียน) lol

ปั๊มที่นี่ดีแล้วครับ ดีกว่าไปปั๊ม ที่อ่าง…

ผมโครตไม่ขำเลยครับจิงๆ กระทู้ดีๆตกหมด

:slight_smile:

อึ่ม… หากขำไม่ออก เอาห้องนั่งเล่นออกไป รับรองว่าไม่มีขำๆ เราคงต้องยอมรับครับ ทุกอย่างมีทั้งด้านดีและด้านไม่ดี ด้านพอใจ และด้านที่ไม่พอใจ

หากอยากจะพูดให้ซีเรียส…น่าจะเขียนในห้องอื่นๆไม่ใช่ห้องนั่งเล่น เพราะห้องนี้ ต้องขำ lol

อย่างตัวผม…ผมจะดูห้องก่อนว่าห้องอะไร จะเอาห้องครัวไปเป็นห้องน้ำก็ไม่ได้ อะไรประมานนี้ครับ
หากอยากจะเสวนากันอย่างทางการ หาห้องที่เหมาะสมกว่านี้ครับ

1 ในกระทู้ที่ดันกระทู้ดีๆไปหมด :smash:

เสนอแนวทางคือปิด “Recent Posts” (บอร์ดใหญ่ๆเขาทำกันแบบนี้ครับ)

ยกตัวอย่างมาหน่อยได้ไหมว่ามีอะไรบ้าง

lol

ไม่ได้ซีเรียสอะไรมากมายหรอกครับ แค่มันรู้สึกไม่เหมือนก่อน

ตอนนี้ก็ช่วยดูๆกันครับ
อะไรไม่เหมาะสมก็ เจี๋ยน

เอาจากความรู้สึกผมนะครับ

1. ข้อมูลทางเทคนิค เริ่มจะตัน เนื่องมาจากสมาชิกเก่าๆขาประจำๆถึงจุดอิ่มตัว ก็เลยไม่ได้โพส technic
  2. สมาชิกใหม่ๆยังหาแนวทางหรือช่องทางยังไม่ชิน อาจจะเนื่องมาจากลักษณะบางเรื่องยังไม่เปิดกว้าง
  3. โดยพื้นฐานของบอร์ดนี้เหมาะแก่การโฆษณาขายของมากกว่าสร้างเนื้อหาทางเทคนิค คนเข้ามากว่า 50% ต้องยอมรับว่าเข้ามาหาของซื้อของขาย
  4. จากข้อ (3) ก็ส่งผลในทางการใช้งานของสมาชิกไป 2 แนวทางคือ โพสขาย กับเปิดมาหาซื้อ (และโพสต่อรอง) แค่นั้นแล้วก็ผ่านไป

เราจะเลือกอย่างไรครับ เว็บ rating หรือเว็บ article ต้องอย่างใดอย่างหนึ่งชัดเจน และมันจะชัดเจนต่อสมาชิกใหม่ๆและกลุ่มเป้าหมายที่สนใจสมัครกันเข้ามา

แต่บอร์ดทุกวันนี้…ออกแนวทาง rating ก็เท่านั้น
และยังมีกฎกติกาต่างๆที่จำเป็น ในความจำเป็นต้องปั่นกระทู้…เพื่อไต่บันไดไปขั้นที่ให้สิทธิและผลประโยชน์ในข้างหน้า

เราต้องยอมรับความจริง :blush:

กระทู้ขายของมันไม่ได้ปั้มกันหรอกครับ มีแต่กระทู้แปลกๆ

แปลกยังไงหว่า…ผมเริ่มสนใจแบบแปลกๆนี้แล้ว เอาเลยครับ เปิดใจเขียนกัน ผมสนใจเรื่องนี้มากๆ อยู่กันมาก็หลายปีแล้ว…
สนใจจริงๆนะครับ เพราะน้องตี๋ไม่เคยบ่น หากบ่น… ผมว่ามันต้องมีอะไรสักอย่างสิน่า…

ถ้า ปิด recently post ก็น่าดีนะครับ จะไ้ด้เข้าไปอ่านกันทุก forum

[quote author=thaidhost link=topic=17908.msg168635#msg168635 date=1236094606]
ถ้า ปิด recently post ก็น่าดีนะครับ จะไ้ด้เข้าไปอ่านกันทุก forum