Flow chart การจด domain + พื้นที่ ควรเป็นแบบใหนดีครับ

ประมาณใหนดีครับ

กดปุ่ม order แล้วค่อยว่ากัน
หรือ check domain > จด domain > เลือก plan > buy
หรือ เลือก plan > check domain > etc …

ใครมีอะไรแนะนำได้เลยครับ
ตอนนี้มึนๆ แหะๆ

ของเป็น 2 กระบวนการครับ

1. จดโดเมนอย่างเดียว ก็ Click Donmain Registration —> Check —> Cart/checkout -->รับ Invoice --> จ่ายเงิน --> Active
  2. โฮสติ้ง + โดเมน ก็ เลือก Plan —> เลือกว่าจะจดโดเมนใหม่/ชี้โดเมนของเดิมมา/transfer —> check --> cart/check out --> รับ Invoice —> จ่ายเงิน —> Active

หากโอนเงินมาก่อนก็จะมี Live Credit ซึ่งมันจะจ่ายให้อัตโนมัติ ก็ลดขั้นตอนการจ่ายเงิน และ การรอเพื่อ activate ไปครับ

ผมทำไว้ทั้งสองทางเลยครับ
ไม่ว่าลูกค้าจะเลือก search โดเมนก่อน > เลือก plan > buy
หรือเลือก plan ก่อน > search domain > buy