เวลาเกิดการ Flood ใน IDC

เอาสายออก arp มันจะลบออกจากตาราง ทำให้ packet หยุดที่ router ของ isp ครับ

ผมเห็นด้วยครับ พวกยิงจะเห็นว่า ฮ่าๆ ไอ้นี่ร่วงไปแล้ว สมน้ำหน้า พอแล้วดีกว่า และนี่คือวงการกบ อ้บๆ ที่โดนยิงกันบ่อยๆหนะครับ ส่วนมากจะโดน Flood จาก Inter ซึ่งมีน้อยทำให้เกิดปัญหา แต่ถ้าในไทย Flood กันยังไงก็ไม่ร่วง อีกอย่าง ถ้า Flood กันจะมี Log พร้อมแจ้งความกันไป แต่ถ้าจาก Inter ค่อนข้างยากที่จะหาครับ เพราะพวกสคริปพวกนี้ แค่หาช่องโหว่ของเซิฟเวอร์ แล้วเอาสคริปพวก perl ไปรันให้ Flood มาเรื่อยๆครับ

ดังนั้น การยิงกบ น่าจะเป็น UDP ถูกไหมครับ เพราะ TCP block ไม่ยาก

ดังนั้น การดึงสาย LAN ปลายทางออก network หลัง router ก็จะปกติ ทีนี้ router จะไปไม่ไป ขึ้นอยู่กับมันรับไหวหรือไม่ ใช่เปล่าครับ (ที่นี้คงหมายถึง edge router ของ idc?)

10 10 10 10

[quote author=pizzaman link=topic=27190.msg256974#msg256974 date=1272037805]
ดังนั้น การดึงสาย LAN ปลายทางออก network หลัง router ก็จะปกติ ทีนี้ router จะไปไม่ไป ขึ้นอยู่กับมันรับไหวหรือไม่ ใช่เปล่าครับ (ที่นี้คงหมายถึง edge router ของ idc?)
[/quote]router ก่อนที่จะเข้าเครื่องน่ะครับ

การยิงกบ มาจาก UDP ซะส่วนมากครับ ซึ่งถ้าบล้อค UDP จะบล้อคได้ครับ แต่เกรงว่าสวิทช์จะทำงานไม่ไหวเอา เพราะมันมารัว เร็ว และแรง!!! ถ้าบล้อค UDP ตลอดไปเลยสำหรับเครื่องนั้น Camfrog Server ก็ไม่สามารถทำงานได้อีกเช่นกัน เพราะ Camfrog Server จำเป็นต้องใช้ TCP และ UDP ครับ วิธีคิดแนวใหม่ก็คือ ไม่ต้องบล้อค IP แล้ว บล้อค UDP ง่ายกว่าเยอะ

ใครรันกบ ถีบออก ช่วยได้แน่นอน

ตอบกันไปเยอะแล้วนะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ :slight_smile: