FireFox นี่ทำงานเร็วดี แต่ไมตัวอักษรเล็กจัง?

พึงได้ลองโหลด FireFox มาใช้ ยอมรับเลยว่าทำงานได้เร็ว แต่เปิดไปบางเว็บตัวหนังสือเล็กมาก ไม่รู้ว่าจะต้องไปปรับแต่งที่ตัว FireFox ตรงไหนอีกหรือป่าวครับ เพื่อให้ตัวอักษรโตๆน่ะ…

กด ctrl แช่ แล้วหมุนไอ้ลูกกลิ้งกลมๆ บน mouse ครับ

หรือกด Ctrl + ปุ่มบวก (ที่ numpad) ก็ได้เช่นกัน

ขนาดปกติ กด Ctrl + 0

โฮ้ะๆๆ … แจ๋วจริงๆครับ เข้าใจทำดี แต่คนใช้งานคงนึกไม่ถึงแน่ :smiley:

ขอบคุณคุณ iCeZ มากๆครับ…

ถ้าไงลองปรับ default font ดูสิครับ

ของ v1.5 อยู่ในเมนู Tools > Options

หน้า Content ตรง Fonts & Colors กด Advance เข้าไปแก้แยกภาษาเลยครับ

กด ctrl แช่ แล้วหมุนไอ้ลูกกลิ้งกลมๆ บน mouse ครับ

หรือกด Ctrl + ปุ่มบวก (ที่ numpad) ก็ได้เช่นกัน

ขนาดปกติ กด Ctrl + 0

IE ก็ทำได้เช่นกันน่ะครับ

เมื่อกี้ผมลองตัวเล็กเหลือจี๊ดเดียว B)

โฮ้ะๆๆ … แจ๋วจริงๆครับ เข้าใจทำดี แต่คนใช้งานคงนึกไม่ถึงแน่ :smiley:

ขอบคุณคุณ iCeZ มากๆครับ…

ทุกบราวเซอร์ก็มีค่าของ Text Size ทั้งนั้นแหละครับ ลองดูที่เมนู View