ถามคนที่ใช้ Fedora ตอนนี้ใช้ Core อะไรกัน เพราะอะไร

ผมว่าจะเปลี่ยนจาก Redhat EL3 ไปใช้ Fedora แทน อยากรู้ว่าใช้ Core ไหนกัน
จำเป็นต้อง Core 6 ไหม Core 4 เก่าไปหรือเปล่า ขอความเห็นหน่อยครับ

(ไม่ได้ให้บริการเวบโฮสติ้งครับ ใช้งานเวบเซิร์ฟเวอร์, เมล์, FTP ของบริษัทเป็นหลัก)

ขอผมใช้ core 2 , 4 gentoo
แต่กำลังจะเปลี่ยนเป็น gentoo ใหม่หมด (ถ้าทำได้)

ที่ลง core 4 เพราะดันทำแ้ผ่น core 2 หาย

core 3, 5, 6 ครับ

core 2 ครับ

ก็ถือว่าใช้งานได้ดีทีเดียว แต่ถ้าจะให้ดี ใช้ คอทองแดงครับ ดื่มยังไงก็ไม่เมา คร๊าฟ อิๆ