บริการ Fax2Email ใครสนใจติดต่อได้ค่ะ

ถ้าใครที่ต้องใช้ชีวิตนอกออฟฟิสบ่อย แต่ยังคงต้องการรับเอกสารผ่าน fax อยู่
ลองพิจารณาใช้บริการ Fax2Email ไหมคะ การให้บริการง่ายมากเลยก็คือ
ถ้าเราเปิดใช้บริการ ก็จะได้หมายเลข (เบอร์ 02) มาเบอร์นึง หมายเลขนี้
จะมีการ config ให้เป็น fax auto เมื่อได้รับมาแล้ว มันจะส่งเป็น pdf file
แล้วส่งต่อเข้า email box ของเรา (ถ้าจะให้รับได้หลายคน แนะนำใช้วิธี set เป็น mailing list แทน)

การให้บริการมีทั้งแบบ เบอร์เฉพาะ คือ 02-xxx-xxxx เลย
หรือจะเป็นเบอร์พ่วง คือ 02-xxx-xxxx ต่อ xxxx
ราคาแตกต่างกันค่ะ ถ้าสนใจสอบถามมาได้ค่ะ

น่าสนใจครับ แต่เสียดายตอนนี้ผมใช้บริการของ siaminbox.net อยู่แล้วครับ จะครบกำหนดสัญญาเดือน ก.พ. 2553 บริการที่ผมใช้อยู่ เวลามีลูกค้าส่ง fax เข้ามาใน inbox ระบบจะมี sms แจ้งให้ทราบด้วย :slight_smile:

แบบมีเบอร์ต่อ เริ่มต้นที่ 600 บาทต่อปีอะค่ะ (แบบไม่มีเบอร์จำไม่ได้)
แต่ว่า ใช้ได้ไม่จำกัดนะคะ

อ่อไม่ทันเห็น rep บนของพี่หมวยครับ

อ่อแสดงว่า ปีละ 600 บาท รับกี่ครั้งก็ได้ใช้ไหมครับ/ รบกวนพี่ดูเบอร์แยกให้หน่อยนะครับ

ทุกวันนี้เสีย อยู่เดือนละ 99 บาทแนะครับ = =" แถมรับของนอกเครือข่าย CAT ไม่ได้ด้วยของ CAT CDMA

เอ่ เขามีแบบ Email To fax ไหมหน่อ แต่ส่งออกไม่ค่อยได้ใช้เหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ
มีน

ราคาของคุณหมวยถูกมากเลยครับ ผมใช้อยู่ตอนนี้ปีละ 1200 จำกัดจำนวนการ รับ-ส่ง ครั้งละ 5 บาท มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด :slight_smile:

แบบที่บอกว่าเป็นเบอร์ต่อน่ะค่ะ ปีละ 600 ไม่จำกัดจำนวนครั้ง
แต่ถ้าจะเอาเบอร์เฉพาะ เดี๋ยวไว้ถามน้องๆ ให้นะคะ
แบบว่า … อีกจ๊อบง่ะ

ขอบคุณพี่หมวยมากๆ เลยนะครับที่หา อะไรดีดีมาให้ใช้ มีเบอร์ และเบอร์ต่อ ให้เลือกไหมครับ ผมเองน่าจะเอามาใช้สักปี :slight_smile:

ผมสนใจครับพี่หมวย ขอรายละเอียดหน่อยครับ

เดี๋ยวให้น้องทีมงาน เอาเบอร์มาให้เลือกนะๆ รอเปิดวันทำงานก่อนเน้อ

ก็ไม่มีอะไรเลยอะค่ะ อย่างของพี่เอง ก็ตั้งค่าให้มันส่งเข้าเมลตัวเอง
ใครจะส่งมาลองได้นะคะ กดมาเลย 02-101-2882 ต่อ 3900
มันจะส่งเป็น pdf มาที่เมล ถ้าใครอยากรู้ว่า ชัดแค่ไหนถ้าส่งมาให้แล้ว
จะอีเมลกลับไปให้ เพื่อดูความคมชัด โอเคไหมคะ?

ขอบคุณครับพี่สาวคนสวย ฝากพี่ด้วยน๊า :slight_smile:

การให้บริการมีทั้งแบบ เบอร์เฉพาะ คือ 02-xxx-xxxx เลย
หรือจะเป็นเบอร์พ่วง คือ 02-xxx-xxxx ต่อ xxxx
ราคาแตกต่างกันค่ะ ถ้าสนใจสอบถามมาได้ค่ะ

ผมอยากทราบเรื่องราคาของแต่ละแบบและการสมัครใช้บริการครับ เพราะกำลังมองหาบริการนี้อยู่เหมือนกัน

อ่านเพิ่มได้จากที่นี่เลยค่ะ

http://tel.co.th/contents/60

น่าสนใจครับพี่หมวย ไม่แพงด้วย

Reprint ได้มั้ยครับ เผื่อว่าเมล์ไม่มา

สนใจ มากเลยครับ
ช่วงเวลาไปซื้อสับปะรด อ่ะไม่มี FAX ใช้เวลาโรงงานเค้าส่งใบเสร็จมาลำบากมาก
ถ้าปีละ 600 นี่ +1 เลย แจ่มมาก
เบอร์เอาแบบไหนก็ได้ แบบแชก็ได้

Fax2eMail น่าสนใจดีครับ

เห็นมีบริการ asterisk ด้วย

ไม่ทราบ คุณ poomjit สามารถสอบถามราคาติดตั้งให้ได้รึเปล่าครับ ต้องการ 5 คู่สาย ใช้ภายในสำนักงานครับ

มีเว็บไซต์ ไหมครับ พี่ ผมจะเข้าไปดูรายละเอียดเพิ่มเติม

เป็น 5 สายนอกหรือเปล่าคะ รบกวนขอเบอร์ได้ไหมคะ จะได้สอบถามได้

http://www.tel.co.th