ติดตั้งfanแบบไหนที่คุณเลือก (rack1u)

1. ติดตั้งพัดลมด้านหน้า แล้วผ่านออกทางPower Supply ด้านหลัง Power Supply
  2. ติดตั้งพัดลมด้านหน้า แล้วออกทางพัดลมที่ตั้งตั้งเพิ่มด้านหลัง + ผ่านออกทางPower Supply ด้านหลัง
  3. ติดพัดลมตรงกลางเป็นแถวแนวยาว
  4. ติดตั้งพัดลมแบบขวาดูดเข้า ซ้ายดูดออก (กรณีเคสรองรับการติดตั้งพัดลมด้านข้าง(IOK))
  5. ติดตั้งพัดลมดูดออกอย่างเดียว

งะ อันนี้ไม่รู้เลย

คงไม่มีอะไรตายตัวครับ ต้องดูที่ตัวเคสและองค์ประกอบอื่นๆด้วย

ถูกต้องแล้วครับ เรื่องนี้ มันขึ้นอยู่กับดุจพินิจของผู้ประกอบเครื่อง

เครื่อง แบนด์เนม จะดูดลมเย็นเข้าด้านหน้า ได้ลมร้อนออกด้านหลัง แล้วไปดูที IDC ต่อไป
ว่าจัดการออกแบบ ระบบระบายความร้อน ทิศทางลม ใน IDC ไว้แบบไหน

(คิดแล้วมันเศร้าใจ)

ISSP เย็นโคตรแต่แคบ
PI กว้างโคตรแต่แอรืไม่เย็น
OTARO ไม่ค่อยจะเย็นฟาร์มโค กล้าวางไหม อิอิ
PROEN~ เย็นดีแต่แพงหน่อย

ISSP เย็น CSLox ไม่โครตเย็นเลยหรอ

[quote author=hack3rb43 link=topic=5463.msg48466#msg48466 date=1171299360]
ISSP เย็น CSLox ไม่โครตเย็นเลยหรอ

ไม่เคย ประกอบเครื่องซักที เลยยังไม่เคยลอง
แต่โดยความเห็นของผม พัดลม ที่ประกอบในกล่อง ที่มีสิ่งของ ขวางทางลม
ลมดูด น่าจะให้ค่าการเคลื่อนที่ของอากาศได้ดีกว่าลม เป่า

[quote author=thaihostzeed link=topic=5463.msg48464#msg48464 date=1171298751]
ISSP เย็นโคตรแต่แคบ
PI กว้างโคตรแต่แอรืไม่เย็น
OTARO ไม่ค่อยจะเย็นฟาร์มโค กล้าวางไหม อิอิ
PROEN~ เย็นดีแต่แพงหน่อย

PI หนาวมากคะ ตอนเข้าไปถอดรองเท้าหนาวทนไม่ไหวต้องออกมาใส่รองเท้าเข้าไปคะ ดีนะที่ใส่เสื้อคลุมไปด้วย :smash:

คิดผิดละที่ไม่ไช่รองเท้า โดนไฟดูดตาย

เบื่อ issp ไม่ยอมมีรองเท้าให้สะที

ติดตั้งพัดลม แต่ทำไมไปออก IDC

หรือว่ากระทู้นี้ ถามว่าจะวางเครื่องที่ไหนดี

คือรหหย โซนที่ผมอยู่เย็นนะครับ ไปเกือบทุกสัปดาห์

[quote author=thaihostzeed link=topic=5463.msg48582#msg48582 date=1171367560]
คือรหหย โซนที่ผมอยู่เย็นนะครับ ไปเกือบทุกสัปดาห์

ป๊อปมั่วหรือเปล่าอ่ะ ขนาดพี่ยังไม่เห็นเป็นอย่างที่ว่าเลยนะ อ่านแล้วยัง งงเหมือนกัน

ขนาดห้องสมุด บ้านผมยังกว้างกว่าห้องที่ PI เลย

[quote author=kke link=topic=5463.msg48602#msg48602 date=1171377607]
ขนาดห้องสมุด บ้านผมยังกว้างกว่าห้องที่ PI เลย

ก๊ากกกกกกก ไปเดินตอกข้าวสารแปบเดียวโดนเลยตู -*-

ถ้าจากประสปการณ์ของผมนะ เรื่องติดตั้งพัดลม (ไม่ใช่ IDC) ขอวกกลับเข้ามาก่อน