สร้างสีสรรค์ให้ Facebook ด้วย Profile Banner

สร้างสีสรรค์ให้ Facebook ด้วย Profile Banner

หลายๆ คนคงเคยเห็น Profile Banner ใน Facebook ของเพื่อนๆ

ที่มีข้อความเป็นตัวหนังสือเรียงกัน หรือเป็นรูปภาพสวยๆ

และอยากทำบ้าง แต่ไม่มีความสามารถทางด้าน Photoshop ไม่รู้จะทำไง

วันนี้เพื่อนสามารถทำได้ง่ายๆ ด้วย App Profile Banner บท Facebook

อ่านต่อได้ที่

Profile Banner

น้าพตนานๆโผล่มาที

แจ่มมากครับ

สงสัยว่า พอเราโดน tag เพิ่มในรูปอื่น มันจะไม่มาเบียดที่ทำไว้ ตกขอบไปทีละภาพเหรอ

เบียดครับ แต่เราสามารถ Hide รูปที่คนอื่น Tag มาได้

ผมนั่ง ใช้ photoshop + tag เอา

แจ่มครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ สำหรับวิธีนี้ เอ้อ แปลกดีแฮะ