ถามรื่อง eset nod32® smart security business edition

ถามรื่อง ESET NOD32® SMART SECURITY BUSINESS EDITION (v3)
สามารถเอามาทำเป็น ตัว nod update serve ด้ไหมครับ
ถ้าได้ จะได้ชื่อ

ตอนนี้ใช้ nod32 version 2.7 อยู่ ซึ่งมันเองทำเป็น nod32 update ได้
ขอบคุณครับ

เงียบ
zzzzzzzzzzzzzzzzz
[pagerank]tanee.oas.psu.ac.th[/pagerank]

คงจะไม่มีใครใช้มังคะ

เึคยทำเล่นในบ้านนะครับพี่

http://www.eset.com/download/ESET_ERA_User_Guide_EN_rew.pdf

ในคู่มือตั้งแต่หน้า 10 ถึง 14 อ่ะครับ คือการตั้ง Nod Server แต่พี่ต้องเลือกเอาว่าจะเล่นแบบไหน

สามารถทำได้ครับ ในแผ่นจะมีชุดโปรแกรมติดตั้งมาให้เลยทั้ง ตัวโปรแกรมที่ใช้ในเครื่อง Server และ โปรแกรมที่ลงในเครื่อง Clients

แต่ผมใช้แบบ Stand Alone ลงโปรแกรมแยกกันไปเลยในแต่ละเครื่อง ทุกเครื่องต่อเน็ต เลยสามารถ update ได้เองโดยไม่จำเป็นต้องผ่าน ตัวโปรแกรมสำหรับ Server ครับ

แต่ที่ผมจะทำ server เพราะว่ามันจะได้ประหยัดแบนวิดครับ เพราะ ติดตั้งหลายเครื่อง
ถ้าให้ทุกเครื่อง update ผ่าน net หมด ก็ กินแบนวิดไปเยอะ

เคยลงแต่แบบ server แล้ว client เรียกใช้ นับ licensed ตัวเครื่องที่เข้ามาติดต่อserver v3 business ไม่แน่ใจว่าเป็นรุ่นเดียวกันนี้หรือเปล่า