ขอคำแนะนำครับ ผมจะย้ายโดเมนแต่ว่าเกิด error ครับ

Error ตอนกดยืนยัน domain transfer ในฝั่งของ whmcs ครับ

An Error Occurred
The domain example.xyz is registered by PDR Ltd. d/b/a PublicDomainRegistry.com as a Registrar. Can’t execute a Transfer request for this Domain.

ปล.ในฝั่งขอผู้รับจดโดเมนที่เก่า ผมได้กด Disable [COLOR=#000000][FONT=Open Sans]Registrar Lock แล้วนะครับ

ผมควรติดต่อไปที่คนรับจดโดเมนคนเก่า, [/FONT][/COLOR]PublicDomainRegistry.com หรือระบบของผมเองครับ

โดเมนมันอยู่ภายใต้ Registrar เดียวกันนะครับ ต้องใช้วิธีสั่ง Move Service โดเมนระหว่าง Account ครับ
ใช้วิธีสั่ง Transfer Domain แบบปกติไม่ได้ครับ มันใช้สำหรับโดเมนที่อยู่ต่าง Registrar กันเท่านั้น

แบบนี้คือย้ายมือ ถูกกต้องไหมครับ หรือว่าทำใน WHMCS ก็ได้เหรอครับ

มือเท่านั้น

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมได้ไหมฮะ ว่าแก้มือยังไงอ่าครับ

ถ้าผมเดาก็น่าจะเป็นลบทางฝั่งรับจดโดเมนเก่า แล้วมาเขียนในฝั่งรับจดโดเมนใหม่ใช่ไหมครับ

ถ้าไม่ใช่ผมจะต้องแก้ในฝั่งของใครหรอครับ

ให้ไปสั่ง account transfer ใน reseller club ครับ

ขึ้น Error เดียวกันเลยครับ

ไปที่ cp ของที่จดโดเมน “ปัจจุบัน” แล้วกด move service คัรบ

ย้ายได้แล้วครับ ขอบคุณพี่ไอซ์ และทุกคนมากครับ :slight_smile: