Error downloading the license file from relay server as well. curl code 28. ตอนติดตั้ง Directadmin ครับ

จากกระทู้ก่อนหน้าที่ผมอัพเดท ./build update ไม่ได้ แก้ยังไงก็ไม่ได้สักที เลยลองลง almalinux 8.5 เพราะเห็นว่า centos 8 หยุดพัฒนาแล้ว สรุปปัญหาใหม่ ตั้งแต่ติดตั้ง directadmin เลยครับ curl error 28 ครับ หาหลายกระทู้แล้วครับ จนปัญญาจริงๆครับ

ขอความกรุณา รบกวนผู้เชี่ยวชาญในนี้ทีครับ

เรียบร้อยครับ รวมถึงปัญหาการอัพเดทก่อนหน้าด้วย ขอบคุณพี่ไอซ์ครับที่ให้ผมรบกวนตอนดึก

การแก้ไขคือ

เรียง DNS ใหม่ครับ ให้ DNS1=8.8.8.8