จะโอนย้ายโดเมน+ต่ออายุจาก Enom ไปที่ webnic ยังไง?

ยังไม่ค่อยเข้าใจเรื่องโดเมนเท่าไหร่

จะโอนย้ายโดเมน+ต่ออายุจาก Enom ไปที่ Webnic ยังไง?

พอดีลูกค้าต้องการย้ายโดเมนนะครับ ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

ก็ขอโค๊ดสําหรับย้ายโดเมนจาก enomก่อน อย่าลืมปลดล็อคโดเมนก่อนละครับ ไปที่เมนู สําหรับย้ายของwebnic แล้วก็ให้กรอกรายละเอียดทั่วๆ
ไปเหมือนกับจดโดเมน ที่ที่ไม่เหมือนกันอย่างคือ จะมีให้กรอกโค๊ดสําหรับย้ายโดเมนละครับ

ผมพูดตามหลักการทั่วไปนะครับไม่เคยใช้ทั้ง2ที่

เป็น reseller ของ webnic.cc อยู่ครับยืนยันตามคุณ Yourthaihost.coM

1. ปลด lock
  2. ใส่ auth code
  3. รอ

การปลดล็็อคต้องเป็นฝั่ง enom ทำใช่ไม๊ครับ

ถามเพิ่มเติมครับ ว่าถ้าที่เก่าของเรา ยังไม่หมดอายุ เช่นเหลืออีก 8 เดือน แล้วย้ายมาที่ใหม่
เวลาที่เหลือค้างอยู่จะมาด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าจะเริ่มกันที่ใหม่เลย

ย้ายมาตาม (ใช้คำแปลกจังนะครับ : ) ) ก็คือวันหมดอายุจะไม่เกี่ยวกับว่าอยู่ที่นายทะเบัียนไหนครับ

เช่นอยู่ที่ enom แล้วตอนนี้เหลือวัน (ก่อนหมดอายุ 6 เดือน)

ทำการย้ายมาที่ webnic (ต้องต่ออายุ 1 ปีถึงย้ายได้)

เมื่อย้ายมาแล้วอายุของโดเมนก็จะเป็น 1 ปี + 6 เดือนครับ

หวังว่าข้อมูลนี้จะเป็นประโยชน์นะครับ

อันนี้ทราบครับ ขอบคุณมากครับ

:slight_smile: ผมตอบท่านที่ถามไว้ด้านบนครับผม

ยังไงก็ตามไม่ว่าท่านใดจะย้ายก็ขอให้สำเร็จไปได้ด้วยดี, ยากและงงเฉพาะครั้งแรกเท่านั้นครับ : )