ขอวิธีเช็ค Email ว่าส่งออกจาก File ไหน

สวัสดีทุกๆ ท่านครับ ผมขอรบกวนพี่ๆ อีกครั้งครับ
ผมเจอว่ามี User หนึ่งส่งอออกเยอะ ซึ่งตอนนี้เต็ม limit แล้ว แล้วมันไปค้างใน คิว
ผมอยากจะสอบถามว่า ผมจะต้องไล่เช็คอย่างไรได้บ้าง (รู้ว่า User ไหนส่ง สอบถามทาง User ไม่รุ้เรื่อง)
เลยเข้าใจว่าน่าจะโดนอะไรเข้าไป อยากจะสอบถามหน่อยครับ ว่าเราต้องไล่เช็คอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณทุกๆ ท่านมากๆ ครับ :875328cc::875328cc::875328cc::875328cc:

log mail server ครับ

directadmin อยู่ใน /var/log/exim/mainlog

ขอบคุณมากครับพี่ไอซ์ เดะจะลองเช็คดูนะครับ

สวัสดีครับ พี่ไอซ์
ลองเข้าไปเช็คแล้วครับ ไม่เจอ File ที่มันใช้ในการส่งหนะครับ (เจอ Log การส่ง (ถ้าดูไม่ผิด ฮ่าๆๆ)) ครับ
ขออภัยพี่ไอซ์ด้วยครับ คำถามน่าจะไม่เครียร์ คือผมอยากรู้ว่า File ตัวไหนที่ใช้ในการส่งหนะครับ (เช่นหน้าเวปตัวไหนใช้ส่งออกไป)

ตอนนี้ไปเจออยู่ตรง Login เข้าหน้า User
เข้าไปที่ “Email Account” >> “E-Mail Usage” ครับ

ไม่แน่ใจใช่ตรงนี้หรือเปล่าหว่า
รบกวน ทุกๆ ท่านอีกครั้งครับ ><"
:875328cc:

อ้อ เมื่อกี้รีบตอบไปนิด

ถ้าเมลค้างในคิว เปิด directadmin แล้วกดอ่านเมลดูครับ ตรง header จะบอกอยู่ว่าส่งมาจากไหนยังไง

อ๋อครับผม ขอบคุณอีกครั้งครับ

ทีนี้ เราจะปิด การส่ง email นี้ได้อย่างไรเหรอครับ เหมือนมีการใช้

eval()'d code:278

ไม่แน่ใจ มีใครเคยโดนบ้างไหมครับ Plugin ของ WP ครับ ชื่อ “td-social-counter”
ไม่แน่ใจ User ลงเอง หรือติดมากับอะไร ><"

ขอบคุณอีกครั้งครับ

โดนฝังไฟล์แล้วละครับ
ยังไงลองดูไฟล์ที่มีการแก้ไขล่าสุดดู
ถ้ามี code ไหนแปลกๆก็เอาออกซะ

ใน mainlog ดูได้แค่ส่งมาจาก ip ใหน login ด้วย user อะไร

แต่ถ้าส่งผ่าน apache ต้องไปไล่ดูใน header ของเมล์ที่ส่งออกหรือตีกลับมา(ในส่วน original message) ส่วนมากก็จะค้างอยู่ในคิวเมล์ ดูตรงบรรทัด X-PHP-Script
หรือถ้าใช้ php 5.3 ขึ้นไป เข้าไปดูใน /home/user/.php/*