ว็ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.....เปิดเว็บขาย E commerce ขายได้น้อยจัง

ว็ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ…เปิดเว็บขาย E commerce ขายได้น้อยจัง

เปิดร้านมาเดือนกว่าเเล้ว ได้เเค่ 2000 นิดๆเองครับ เฮ้อ กลุ้มมากครับ

ผมขอถามพี่ๆเเบบเป็นกลางๆนะครับ

ว่ามีอะไรที่จะทำให้พี่ๆที่เข้ามาดูในเว็บผม เห็นเเล้ว ไม่อยากซื้อ

หรือมีคำเเนะนำอะไรมั้ยครับ ที่จะช่วยเเนะนำใ้ห้ผมสามารถขายได้ดีขึ้นครับ

www.washiravit.com ว็ากๆๆๆๆ อยากขายครับ

ลองทำ SEO ดูสิครับ เห็นผลขึ้นทันตา

ลองดูเรื่องการนำเสนอสินค้าและโปรโมชั้นนะครับ
หาเรื่อง 5W + 1H อ่านดู ที่

ใจเย็นๆครับ ค่อยๆปรับค่อยๆแก้กันไป จะให้เปิดร้านมาเดือนเดียวแล้ว order หลายหมื่นนี่ยากครับ
ลองหา target ของเราให้ได้ซะก่อน แล้วก็ทำการตลาดกับ target นั้นๆ

เพิ่มเติม : แนะนำให้ลอง post ตามเว็บที่เขาเปิดให้ post ขายสินค้าครับ อาจจะได้ oder เพิ่ม และได้ backlink มีผลทางด้าน SEO ด้วยครับ

สินค้าเน้นเฉพาะกลุ่ม

ต้องหาลูกค้าให้เจอ ว่าลูกค้าอยู่ที่ไหน กลุ่มลูกค้ามีความต้องการอะไร แนวโน้มตอนนี้เป็นแบบไหน

อ่านที่คุณ Siamwebsolution.com ทำลิ้งค์ไว้ แล้วนำมาประยุกต์ใช้ น่าจะช่วยได้บ้างครับ

:flame:

ขอบคุณครับ ได้วามรู้เยอะเลยครับ ขอบคุณจริงๆนะครับ

เครียดๆตอนนี้ก็สบายใจขึ้นเเล้งครับ :ph34r:

ใจเย็นๆครับ ของผมคนเข้ายังไม่ถึงร้อยเลย 555

ใจเย็นๆครับ ไม่มีอะไรที่ได้มาโดยง่าย

เดี๋ยวก็ขายได้เองครับ ค่อยๆ โปรโหมต
ใช้ virtue mart ซะด้วย

ขอบคุณครับ ตอนนี้พุธโธอย่างเดียวเเล้วครับ

ใจเย็นนะครับ เรียน SEO เพิ่มอีกนิด เพื่อดันอันดับ แล้วหา back link เพื่อเพิ่มทราฟฟิก คนเข้าเยอะเงินก็มา

หาคนเข้าอย่างไรให้ได้เอยะๆอะครับ

ได้ทำพวก SEO (Search Engine Optimization ) บ้างหรือยังครับ

อย่างน้อยก็ได้ที่ THT ช่วยบ้างแล้ว อิอิ

ครับ ได้ทำเเล้ว เเต่คีย์เวิดยังไม่เป็นที่ 1 ครับ

เปิดเว็บ เดือนแรก ได้ 2000 ก็น่าจะ ok แล้วนะ
ต้องดู ด้วยว่า ลงทุน โฆษณา ไปขนาด ไหน

ลองอ่านแนวทาง เกี่ยวกับการทำ SEO ที่ถูกต้องดูครับ

อืมอ้ายน้อง เล่นไปทุกบอร์ดเลยนะ

web น้องผิดหลัก marketing หลายอย่างนะ จะบอกตั้งแต่อยู่ ไทยเสียวแล้วแหละ

1. domain ทำไมถึงใช้ชื่อนี้ครับ ถ้าคุณไม่ใช้คนดัง จะใช้ชื่อตัวเองมาเป็น domain ทำไมครับ แถมสะกดได้หลายอย่าง
    Washiravit เพื้ยนได้เป็น
    vashiravit
    wachiravit
    washirawit

ตัวแรก เพี้ยนได้เป็น Wa และ Va
Shi เพี้ยนได้เป็น chi
ra เพี้ยนได้เป็น la
vit เพี้ยนได้เป็น wit
ชื่อภาษาไทยของคุณสามารถนำมาจด domain ภาษาอังกฤษได้ 16 ชื่อจากข้างบนครับ
ผมถามว่าถ้าลูกค้าจำชื่อภาษาไทยคุณได้ เค้าจะเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษถูกหรือไม่ครับ

domain แบบนี้ทำไป ต่อไปก็มีปัญหา เกิดฟลุกคุณขายได้ดี ดังขึ้นมา มันจะมีคู่แข่งมาจด domain เพื้ยนๆเหล่านี้ไปมาแข่งกับคุณ ตอนนั้นแหละ โคตรปวดหัว

เริ่มต้นก็ผิด ต่อไปทำอะไรก็ลำบาก เก็บเป็นประสบการณ์ละกันครับ

ยังมีอีกหลายข้อ แต่ขี้เกียจพิมพ์แล้ว รอคนอื่นมาเสริมละกันครับ

ขอบคุณครับ เรื่องโดเมนครับ

สงสัยคงต้องเเก้ไขเสียเเล้ว เฮ้อ

ต้องขอดูระยะเวลายาวๆเลยครับเนี่ย