เกี่ยวกับการ Dump SQL

พอดีผมย้ายบอร์ด(SMF) ไปที่ใหม่คับ จากโฮสที่ใช้ Windows ไปใช้ Linux ผมอัพตัวบอร์ดเสร็จแล้ว
แต่พอทำการ Dump SQL จาก phpmyadmin มัน error คับ ทำอยู่หลายครั้งมาก หมดปัญญาแล้ว
ไม่ทราบพี่ๆคนไหนมีวิธีแนะนำไหมคับ หรือถ้าเอาไฟล์ SQL ไปใส่ที่ Server โดยตรงจะได้หรือเปล่าแบบว่าไม่ต้องอัพ

ข้อมูล error ยังน้อยเลยไม่สามารถบอกได้ว่าจะแก้ยังไงครับ
เช่น
1.mysql ตัวเก่าเวอร์ชั่นอะไรและตัวใหม่เวอร์ชั่นอะไร
2.เวลาติดตั้ง smf ที่เดิมแบบไหน tis620 หรือว่า utf8 ครับ
3.เวลา Export จาก phpmyadmin จากที่เดิมเอาออกมาแบบไหน tis620 หรือว่า utf8

[quote author=siamwebsolution.com link=topic=13107.msg128039#msg128039 date=1219418724]
ข้อมูล error ยังน้อยเลยไม่สามารถบอกได้ว่าจะแก้ยังไงครับ
เช่น
1.mysql ตัวเก่าเวอร์ชั่นอะไรและตัวใหม่เวอร์ชั่นอะไร
2.เวลาติดตั้ง smf ที่เดิมแบบไหน tis620 หรือว่า utf8 ครับ
3.เวลา Export จาก phpmyadmin จากที่เดิมเอาออกมาแบบไหน tis620 หรือว่า utf8

เวลา dump ไม่ผ่านมันขึ้น error อะไรครับ copy มาให้ดูหน่อยครับ

ผมแนบเป็นไฟล์มาให้แล้วคับ ลองเปิดดูคับ

ที่ใหม่ LANG: en-utf-8 นี่ครับ

แก้ไข ยังไงดีคับหรือทำแบบนี้ได้หรือเปล่า เอาไฟล์ SQL ไปใส่ที่ Server โดยตรงจะได้หรือเปล่าแบบว่าไม่ต้องอัพ

bigdump ช่วยได้ครับ

ลองอีกวิธี แต่ไม่การันตีว่าจะได้ ลองเอา phpmyadmin เวอร์ชั่นเก่าไปลงครับ
Download phpMyAdmin
แล้ว แก้ไข config.inc.php ตรงพวกค่าติดต่อฐานข้อมูล เสร็จแล้วก็ไปลอง import อีกทีครับ

ที่อยากให้ลองดู เพราะผมเคยย้าย smf จาก mysql4 ไป 5 ปัญหาคล้ายๆคุณ เลยลอง phpmyadmin เวอร์ชั่นเก่าดูมันหายครับ

ลอง bigdump ก่อนก็ได้ครับ ถ้าไม่ได้ค่อยใช้วิธีผม จะได้ไม่เสียเวลาครับ