ใครใช้ Dual LCD บ้างครับ

ใครใช้ dual lcd บ้างครับ แต่ละจอไว้ทำไรกันบ้างครับ
ผมจะซื้ออีกสักจอมาทำ Dual รู้สึกว่าจอเดียว มันไม่พอต่อการใช้งานแล้ว

อีกจอเปิด SecurtCRT อีกจอเปิด Mail สะดวกโครตๆ

อยากใช้อยู่เหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยน VGA Card ไหมครับ :slight_smile:

ใช้อยู่ครับ แต่เป็นเครื่อง Macbook Pro นะครับ ต่อ 2 จอได้

card บางรุ่น ทำมาให้ต่อ 2 จอได้อยู่แล้วนะครับ

ต้องดูที่ card VGA เอง

laptop สมัยนี้ก็ 2 จอสบายๆ เพราะมี VGA port อยู่แล้วกับหน้าจออีก 1

รุ่นใหม่ๆ support ไป 4 จอ โอ้วแม่เจ้า!!

ผมใช้อยู่ครับแต่เป็น 3 จอครับ

ต้องดูการ์ด VGA ที่มีสอง port ครับ

ถ้าต่อ 3-4 จอก้ต้องเพิ่ม VGA

แบบพวก Crossfire หรือ SLI

แล้วก็จะมีแบบการ์ดต่อพ่วงเพิ่มได้อีกอย่างนึง

ตอนนี้ใช้ LCD+CRT อยู่อยากได้เพิ่มอีกอิอิ

ซื้อ 22 นิ้วมาต่ออีกสักตัวกำลีงดีเลย lol

เห็นมี app อยู่นะครับ ย้ายจอ

เอ่ ปกติ เขาย้ายจอกันอย่างไรหรอครับ เลื่อน mouse เลยได้ไหมครับ น่าสนใจๆๆๆ lol

เลื่อนได้เลยคับ เหมือนจอเดียวกันคับ ผมใช้ Laptop ต่อ 2 จอได้ :stuck_out_tongue_winking_eye: VGA Nvidia มันมี COntrolPanel มาให้ปรับครับ :stuck_out_tongue_winking_eye:

ใช้มา 3-4 ปี แล้ว ครับ สะดวกดี

เมื่อคืนลองเล่นแบบ 2 จอเชื่อมกัน

จากจอเนตบุ๊คไป CRT

โอ้… มันส์ดี

แต่ความละเอียดมัน ปรับไม่ค่อยได้

• -a

ผมใช้อยู่ครับ แบบไม่มีการ์ดจอเลย

เพราะว่า mainboard asrock บางรุ่น มันจะมี VGA มาให้ แล้วให้ card เล็กๆสำหรับต่อ DVI มาด้วยอีก