แบบว่าเราไปจด domain กับคนหนึ่งใว้แล้วเราติดต่อเขาไม่ได้เลยเราจะย้ายได้ไหมคับ

มีเพียงแค่รหัสผ่านเข้าไปแก้ไข dns หรือ ข้อมูลต่างๆ
แต่ติดต่อเพื่อขอรหัสย้ายไม่ได้ไม่ทราบมีวิธีย้ายหรือไม่ครับ

ได้นะแต่ความยากง่ายต่างกัน ผมถามกับแหละกัน ว่าเป็นจดเมนของที่ไหน

onlinenic ต้องขอ auth. code จากผู้ให้บริการ
directi ย้ายได้เลย ไม่ต้องบอกใคร

registrar เจ้าอื่นๆไม่ทราบฮะ ไม่เคยใช้

• แก้ไข lock/unload domain ได้ไหมคะ
  • ขอ authen หรือ code เพื่อการย้ายโดเมนได้ไหมคะ
  • จดโดเมนผ่าน registrar อะไรคะ

เดาว่า onlinenic

ถ้าเป็นตามที่พี่ICOMว่าก็ใช้วิธีส่งเมลหา onlinenic

Dear Support Team

Please kindly help me unlock my domain name “xxx.xxx” and send Auth-Code to Administrator Contact of this email (กรณีที่ Admin Contact Email เป็นของคุณถูกต้องอยู่แล้ว) because I can’t contact my domain reseller by any way. If you have any question please let me know. I will

enom คับ

อ่ะ ผมจำได้คร่าวๆว่า enom ทำ code เองได้เลยน่ะ แต่ไม่ชัวร์ครับ
รอท่านที่ใช้ enom มาแจ้งดีกว่า

ไม่ทราบท่านไหนมี email ติดต่อ enom บ้างไหมคับ …