เว็บไซต์ที่ใช้ตรวจสอบว่ามี Domain อะไรบ้างอยู่บน Server IP เดียวกัน

เคยมีข้อความหนึ่งเป็นลิงค์ไปยังเว็บไซต์หนึ่ง ซึ่งพอใส่ IP address ลงไปแล้วมันจะแสดงรายการว่ามี domain ใดอยู่บน IP ดังกล่าวบ้าง แต่ผมหามาหลายวันแล้วหาไม่เจอครับ เลยรบกวนไม่ทราบท่านใดยังจำได้ว่าอยู่ในหัวข้อไหนครับ

ถ้าจำไม่ผิด เป็นข้อความที่โพสต์โดยคุณ Siamwebhost ครับ

ขอบคุณครับ

whois.webhosting.info

www.whois.sc

www.domaintools.com

แต่เหมือนแว่วๆว่าเลขที่เห้นไม่ได้เป้นตามจริงนะครับ เหอๆๆๆ ยังไงผู้รู้ชี้แจงอีกที

ตรง “Alexa Related Sites” หมายถึงเป็นเว็บในเครือเดียวกันหรือเปล่าครับ หรือหมายถึงอะไร ?

เป็นเว็บไซท์ที่มีเนื้อหาใกล้เคียงกันครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ :slight_smile: