[Domain Reseller] สมัครฟรีแอ็คเค้าท์ $9.50 eNom Reseller เปิดรับจดโดเมนได้ทันที

eNom is the largest wholesaler of Internet domains in the world

สมัครฟรี Enom Domain Account - eNom แบ่งแอ็คเค้าท์ออกเป็น 2 ประเภทคือ

1. $9.95 eNom Retail Account —> http://www.enomcentral.com (whois แสดงข้อมูลผู้จดโดเมนเป็นชื่อเว็บของผม)
แอ็คเค้าท์แบบนี้ไม่ต้องเติมเงิน จดกี่ชื่อก็รูดบัตรเครดิตตามนั้น .com, .net, .org, .biz,.info, .us ค่าจดเพียง $9.95/ปี แอ็คเค้าท์ประเภทนี้ไม่สามารถสร้างซับแอ็คเค้าท์ต่อได้
(ราคาหน้าเว็บหรือสมัครเอง ค่าจดจะแพงกว่า คือ $34.95/yr) เหมาะสำหรับผู้จดโดเมนไว้ใช้เอง หรือเป็นผู้จดและดูแลโดเมนทั้งหมดแทนลูกค้า

2. $9.50 eNom Reseller Account —> http://www.enom.com (whois แสดงข้อมูลผู้จดโดเมนเป็นชื่อเว็บของคุณ)
แอ็คเค้าท์แบบนี้ต้องเติมเงินขั้นต่ำ $100 ดอลลาร์ ผ่านทางบัตรเครดิต หรือ PayPal โดยสามารถสร้างซับแอ็คเค้าท์ต่อได้ ทั้งแบบ Retail หรือ Reseller
ยอดเงินที่เติมไม่มีวันหมดอายุ แต่จะไม่สามารถขอคืนเป็นเงินได้ ต.ย. ถ้าเติมเงิน $100 จะถูกหักค่าธรรมเนียม $3 ทำให้ยอดเงินคงเหลือในบัญชี $97 ดอลลาร์
ทุกครั้งที่ทำรายการของโดเมน ไม่ว่าจะเป็นการจดโดเมน ย้ายโดเมนจากที่อื่นมา หรือต่ออายุโดเมนก็จะหักเงินจากบัญชีไปเรื่อยๆ จนหมด แล้วค่อยเติมเงินเข้าไปใหม่
ค่าโดเมน .com, .net, .org, .biz,.info, .us (จด, ต่อ, ย้าย) คือ $9.50/ปี

ใครยังไม่มี eNom Account สมัครไปใช้ได้ครับ

แพงง่ะ

แพงแต่ดีครับ ใช้มาไม่เคยงอแง
การ maintenance ระบบมีการวางแผนที่ดีมาก
แทบไม่เคยเข้าไม่ได้เพราะติด maintenance เลย

ครับวันหลังจะมาลอง

มาคอนเฟิร์มบริการของพี่ coloshare ครับผม ของเค้าดีจริงๆ ส่วน account enom ผมใช้ก็ไม่เคยมีปัญหาเหมือนกันครับ(อันนี้ของพี่แมน อิอิ)
เคยหลงไปใช้ของถูกอย่าง onlinenic มาแล้ว แล้วเป็นงัยล่ะทีนี้ 5555 ป่านนี้ยังtransfer ออกมาไม่ได้เลย

ขอบคุณคร้าบ

น่าสนใจ Enom เค้าดีจริง

ใครยังไม่มี eNom Account สมัครเอาไปใช้งานได้ครับ

มีโดเมนแอ็คเค้าท์หลายที่ก็มีประโยชน์ในการรับส่งโดเมนของลูกค้าฟรี ที่จดอยู่ในค่าย eNom ด้วยกัน เรียกว่ารับโดเมนมาก่อนแล้วค่อยย้ายต่อก็ได้

สงสัยหรือไม่แน่ใจตรงไหน สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ

สรุป ถ้าผมเอา packcge นี้

1. $8.95 eNom Reseller Account

ต้องเสียเป็นเงินไทยทั้งหมดเท่าไหร่

สมัครฟรี เติมเงินขั้นต่ำครั้งละ $100 ขึ้นไป แปลงเป็นเงินไทยตามอัตราแลกเปลี่ยน ณ วันที่เติมเงินครับ
ว่าแต่ วันที่ 1 กค นี้น่าจะมีการปรับราคาขึ้นแล้วครับ

ปรับขึ้นราคาโดเมนตาม eNom Reseller Account จากเดิม $8.95 เป็น $9.50 (.com, .net, .org) สำหรับ Retail Account ราคาเดิมครับ