จะย้าย Domain จากผู้จดทะเบียนอีกรายที่ใช้ onlinenic เหมือนกัน

จะย้าย Domain จากผู้จดทะเบียนอีกรายที่ใช้ onlinenic เหมือนกัน มาอยู่ภายใต้ account ของผมนี่
ต้องเลือกเมนูไหนครับ

ต้องให้เจ้าของ Account เดิม เป็นผู้ย้ายครับ
แล้วคุณรอ Confirm อีกที ที่เมนู Transfer Reseller -> Transfer In Domain List

ขยายความเพิ่มเติมจากคุณ WebHostDD

คุณต้องแจ้งหมายเลข Reseller ID ของคุณไปยังผู้ให้บริการเดิม ที่คุณจดโดเมนเอาไว้ บอกเขาว่า รบกวนช่วย Transfer โดเมนของคุณมาที่ Reseller ID … เมื่อเขาดำเนินการให้แล้ว คุณก็จะต้องเข้าไปทำการ Accept ด้วย ตามขั้นตอนที่คุณ WebHostDD บอกไว้แล้ว

โอ๊ะ รีบไปหน่อย บอกไม่ละเอียด

ขอบคุณครับที่ช่วยเสริม

lol ขอบคุณมากครับ

เสริมอีกอย่างครับ

ในการย้าย มันจะบังคับ renew 1 ปีด้วยนะครับ
หลังจากสั่งย้าย จะมีการ charge เงิน
แต่ถ้า ย้ายไม่สำเร็จ จะมีการ credit เงินคืนครับ