Domain ที่จดกับ Onlinenic จะสร้าง ns1 ns2 ของตัวเองยังไงครับ

มี Domain ที่จดไว้กับ Reseller ของ Onlinenic แล้วอยากจะสร้าง ns.domain.com ให้ชี้เข้า IP ตัวเองจะทำยังไงครับ เคยใช้แต่ DirectI ใช้ Manage Child Name Server

แล้วจะทำ server1.domain.com ชี้เข้า IP เพื่อเป็น Hostname แล้วเวลาเข้าก็ให้ผมเช่นเดียวกับเรียกเข้าทาง IP ทำอย่างไรครับ Add เพิ่มใน DNS Server หรือว่าทำใน Domain CP ครับ

ช่วยแนะนำด้วยครับ

เลือกที่ เมนู Power Register DNS => ใส่ ชื่อ dns กับ IP ที่ต้องการได้เลยครับ

ตรงไหนเหรอครับ ใน domain cp มันมีแต่แก้ contact info แล้วก็ name server

ไม่ได้อยู่ใน Domain Cp นะครับ
แต่อยู่ใน Reseller CP ครับ ตามข้างล่างนี้เลยครับ

อ่อครับ ขอบคุณมากๆเลย

ขอบคุณมากครับ กำลังหาวิธีสร้างอยู่เหมือนกัน

ไม่มี IP

ping เอาเลย ครับ