งงกับdnsมากๆเลยครับ

ช่วยดูให้ที่โดเมนนี้

ย้ายออกไปนานหรือยังล่ะครับ

เกือบเดือนได้แหละพี่

Domain Name: THLCLUB.COM
Domain servers in listed order:
[color=red]

เอ๋ งงๆ ทําไมมันยังมีnsของผมอยู่เลยหว่าทั้งๆที่ผมก็ย้ายให้แล้ว ผมดูไม่ค่อยเป็นรบกวนพี่kkeช่วยแนะนําทีครับว่าทํายังไง

ลบ domain นี้ออกหรือยังล่ะ พวก dns ที่เกี่ยวข้องกับ domain นี้ด้วย

น่าจะมาจาก dns cache ของ isp นะครับ

แปลได้ว่า ปลายทางลง DNS ให้คุณผิด ซึ่งจากการเดาน่าจะมาจากการ backup & restore โดยติด DNS เดิมเข้าไปแล้วไม่ได้แก้

พอวิ่งเข้าไป มันก็เลยวิ่งออกมาบ้าง ไม่ออกบ้าง งงๆแบบนั้นครับ

ลบออกจากโฮสผมนะหรอครับยังไม่ได้ลบครับ เพราะต้องเก็บไว้ตามระเบียบ30ัวนก่อนครับรอครบค่อยลบ

[quote author=BWebMass link=topic=9879.msg95988#msg95988 date=1203169574]
แปลได้ว่า ปลายทางลง DNS ให้คุณผิด ซึ่งจากการเดาน่าจะมาจากการ backup & restore โดยติด DNS เดิมเข้าไปแล้วไม่ได้แก้

พอวิ่งเข้าไป มันก็เลยวิ่งออกมาบ้าง ไม่ออกบ้าง งงๆแบบนั้นครับ

backup tar ไว้สิครับคุณ แหม

[quote author=iCafe link=topic=9879.msg95991#msg95991 date=1203170113]
backup tar ไว้สิครับคุณ แหม

หุๆๆ สรุปเค้าเอาไว้แบคอับไฟล์อีกที่ ฟรีๆ 555555

อิอิ ผมก็ปล่อยๆไปแค่30วันนิดหน่อย แล้วผมเป็นคนเชิญออกด้วยก็เลยไม่อยากทําไรที่ดูน่าเกียจ

งั้นจบครับคุณทำให้มันเป็นแบบนั้นเอง