ผมโดนอะไรครับ อยู่ดีๆ dns ผมเปลี่ยนไป?

อยากสอบถามผู้รู้หน่อยครับว่า อยู่ดีๆ DNS ผมถูกเปลี่ยนไปได้อย่างไร
ผมโดนอะไรครับ จู่ๆ DNS ผมถูกเปลี่ยนเป็น

ns1.thaiadds.com กับ
ns2.thaiadds.com เฉยเลย

ทั้งๆ ที่ผม ไม่ได้เข้าไปเปลี่ยนเองน่ะครับ
และไม่เคยใช้งาน host ของที่นี่เลยครับ

คำถามไม่ละเอียด

โดนเปลี่ยนจาก dns อะไร มาเป็นตัวนี้คะ?
แล้วต่ออายุโดเมนหรือยัง? ช่วย copy create date: expired date: มาให้ดูหน่อยค่ะ

ข้อมูลไม่ละเอียดครับ
โดเมนเราเป็นเจ้าของ เพียงผู้เดียวหรือไหม? มีผู้อื่นรู้รหัสผ่านเข้าดำเนินการ ต่างๆ ได้ไหม
มีการ Protect ไหม… อื่นๆ

[b]โดเมนผมเป็นเจ้าของแต่เพียงผู้เดียวครับ ไม่มีผู้อื่นรู้รหัสผ่านเข้าดำเนินการ

ตามปกติ จะเป็นแบบนี้[/b]

Status: Locked

Name Servers:

:slight_smile:

ถ้าจะให้ดี+ปลอดภัย คุณต้องแก้ไขโดเมนได้คนเดียวครับ

อันนี้จึงทำให้ผมมานั่งคิดต่อ…

ก็จริงอยู่…แต่ก็นึกหาเหตุผลไม่ออกว่าทำไมบริษัทเขาถึงเข้าไปเปลี่ยน…แต่ก็ช่างมันเหอะไม่ใช่เรื่อง

[quote author=coloshare link=topic=9614.msg93432#msg93432 date=1201568692]
ก็จริงอยู่…แต่ก็นึกหาเหตุผลไม่ออกว่าทำไมบริษัทเขาถึงเข้าไปเปลี่ยน…แต่ก็ช่างมันเหอะไม่ใช่เรื่อง

จริงๆ แล้วเหตุการณ์แบบนี้ไม่น่าเกิดขึ้นเลย ผมได้รับความเสียหาย ได้รับผลกระทบเต็มๆ เลย
แต่ก็ไม่รู้จะทำยังไง ต้องตกอยู่ในสภาวะ พูดไม่ออก บอกไม่ถูก จุกเลยครับ
อะไรที่มันเกิดขึ้นจากความผิดพลาดของคนอื่นแล้วทำให้เราเสียหาย นี่มันน่าเศร้าจริงๆ ครับ
นี่วันนี้ก็ยังไม่รู้ว่า คนเข้าเว็บผมจะกลับมาเหมือนเดิมไหม คิดแล้วเครียดครับ

จะทำแบบนี้ได้ต้องเป็น Registrar ครับ

เพราะ Reseller แก้ไขค่าพวกนี้ได้ครับ
หรือถ้า Reseller แก้ไขไม่ได้ Registrar ก็แก้ไขได้แน่ ๆ ครับ

ผมก็คิดแบบเดียวกันกับคุณ coloshare ครับ

อยู่ดีๆ จะเข้าไปแก้โดเมนลูกค้าทำไม

จดกับ registra โดยตรงเลยเหรอครับ ( จดกับฝรั่ง )

ถ้าจดกับ Registra แล้วทำใมเค้าเปลี่ยน dns เป็นของโอสในไทยหว่า

จดกับ reseller ในไทย แล้วเกิดข้อผิดพลาดกับ reseller รึป่าว ?