สอบถามเรื่อง dns หน่อยครับ

คืออยากสอบถามเรื่อง DNS นะครับ
คือ ผม จด domain ต่อเค้ามาอีกที่นะครับ
มีคำถามคือ ผมทำ ธุรกิจ Host เหมือนกันนนะครับ
อยากรู้ว่า ถ้า ผมอยาก เพิ่ม ns3 ns4
หรือว่า ผมต้องการ เปลี่ยน ip ของเครื่องเช่นย้ายที่ co-lo
อะไรทำนองนี้ จะต้องทำอย่างไรครับ
ปกติ ถ้า เราเป็น reseller เอง จะทำได้ใช่ไหมครับ
ขอรายละเอียดนิดนครับ

ฟังเหมือนเป็น reseller แล้วเขาตั้งค่า ns1/ns2 ไว้่ให้แล้ว
การตั้ง ns3/ns4 เพิ่ม ก็เพียงเพิ่มในระบบ DNS ของตนเอง อาจจะทำผ่าน control panel
หรือเข้าไปแก้ในระบบเลย จากนั้น ก็ไปจด ns3/ns4 กับเจ้าที่เราจดโดเมนไว้
ให้รู้ว่า IP ของ ns ตัวใหม่ เบอร์อะไร