Dns ถูกเปลี่ยน สอบถามว่ามีใครเคยเจอไหมครับ

ผมจดโดเมนเองที่ internetbs.net
แล้วก็เช่าโฮสของไทยนี่แหละครับเพื่อทำเว็บส่วนตัว
เมื่อ 2 วันก่อน เว็บเข้าไม่ได้ เลยลองไปเปิดดูในโดเมน
ปรากฏว่า dns ถูกเปลี่ยนเป็น

del123.emailjiajia.com

(ตรงเลข 123 จริง ๆ เป็นเลขอื่น ผมลืมจดไว้)
เลยไปเปลี่ยนกลับ
ตอนนี้ผมเปลี่ยนพาสเข้าจัดการโดเมนแล้วครับ
จริง ๆ มีหลายโดเมน แต่ลองไล่ดู โดนเปลี่ยน 2 โดเมน

อย่างนี้แปลว่า โดนแฮกรึเปล่าครับ
หรือใครเคยใช้ internetbs.net แล้วเคยเจอไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมลองคิดมุมกว้างๆมีลูกค้าผมเคยเจอ คือ โดนแฮกเครื่อง โดยการฝังโทจัน เข้า เครื่องตัวลูกค้า โดยไม่รู้ตัว แล้วเราโดนดักพาส

พอถึงเวลาเราเผลอ hacker เข้าไปเปลี่ยนหรือป่าว อันนี้ คาดเดา นะครับ

ขอบคุณครับ

เป็นไปได้ 2 ส่วน

1. คือโดน hack จากฝั่งเราเอง เครื่องคอมพิวเตอร์อาจจะติดไวรัส ทำให้ hacker ได้รับ user, pass สำหรับเข้าไปจัดการ domain
    หรือ
  2. ตัวเว็บที่รับจดทะเบียน domain โดน hack ; อันนี้เราทำอะไรไม่ได้ครับนอกจากย้ายไปใช้เจ้าอื่น (domain transfer) ที่มีความปลอดภัยสูงกว่า

ขอบคุณมากครับ ทั้ง 2 ท่าน
ตอนนี้กำลังจะเอาคอมไปฟอร์แมตใหม่ละครับ

เป็นอย่างไรมาอัพเดรตกันบ้างนะครับ หายไหม

ก็ตอนนี้เปลี่ยน dns กลับไปอย่างเดิมแล้ว รอดูอยู่ว่าโดเมนอื่นจะถูกเปลี่ยนอีกรึเปล่าครับ
แล้วก็เปลี่ยนพาสเข้าจัดการโดเมน
เปลี่ยนพาสอีเมล์ที่ใช้ประจำ
ถ้าเกิดอะไรขึ้นอีก จะมาอัพเดทนะครับ
ขอบคุณมากครับ