พอดีมีคนอธิบาย dns มาให้ อ่านแล้วง่ายน่ารักดี เลยมาโพสให้น้องใหม่ๆเข้าใจกัน

วันนี้มีเทรนด์ dns โดย พี่ภาค ค่ะ เริ่มกันที่คำถามแรกกันเลย

DNS ย่อมาจากอะไร (พี่ภาคถาม)

Domain Name Server (ฟาร์ตอบ เสียดังฟังชัด ) ปรากฏว่า ผิด!!!

คำว่า DNS บางที่อ่านแล้วงงเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

:smash: วนเวียนในเวบนี้มา 2-3 วัน จนได้ CPU มาหนึ่งตัวก็เรื่อง DNS นี่แหละ ขอบคุณครับ

ยอดเยี่ยมมากครับ ขอบคุณครับ … ทุกกระทู้ที่คุณตั้ง ล้วนมีสาระประโยชน์ ต่อเพื่อสมาชิก ผม +1 ให้ทุกกระทู้เลยครับ :slight_smile:

+1 ให้ครับผม ^^

เยี่ยม จริงๆ

ขอบคุณครับ มาเก็บความรู้ใส่หัว…

ยอดเยี่ยมครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ

ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับบทความดีๆ อธิบายได้ดีมากๆ

อ่านง่ายเข้าใจง่ายดีครับ

ขอบคุณครับ

เยี่ยมเลยครับ