อยากทราบการตั้ง dns พอดีติดปัญหาอยู่ครับ

พอดีมี domain name

ไป Register Name Server ที่ ที่เราจดโดมน ilovepattaya.com ด้วยครับ

ตามข้างบนครับ ต้องไปลงทะเบียน name server กับผู้ใช้บริการจดโดเมนของเราครับ ซึ่งแต่ละที่ไม่เหมือนกัน อย่างของ dotarai ก็จะมี control panel ให้เราจัดการตรงส่วนนี้ได้เองครับ

No match for nameserver “NS1.ILOVEPATTAYA.COM”.
No match for nameserver “NS2.ILOVEPATTAYA.COM”.

แบบนี้ต้องไป regis chile name server ที่เราจดโดเมน (tucows) ก่อนครับ
ว่าแต่ว่า ตอนนี้น่าจะทำไม่ได้ เพราะว่า status ของโดเมนโดน Hold ไว้อยู่
Domain Status: