เปลี่ยน dns ไม่ได้ครับ

โดเมนผมเปลี่ยน DNS ไม่ได้ มันขึ้นแบบนี้ครับ

(1161) DNS1 is not registered.

คนอื่นใช้งานได้หมด แต่ผมกลับใช้งานไม่ได้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ

ลองเปลี่ยนหลาย DNS แล้ว ก็ไม่ได้เลยครับ ช่วยหน่อยนะครับ

บางที dns server ใหม่พึ่งประกาศ (ไม่เกิน 48 ชม.) ทางต่างประเทศอาจจะยัง update ไม่ทันครับ

ผมต้องรออีกใช่ป่ะครับ

ไม่ทราบว่าปลด lock domain แล้วยังครับ

ทำยังไงอ่ะครับ มือใหม่ ทำไม่ค่อยเป็นครับ

ควรจะระบุชื่อ registrar สักนิดนะคะ ผู้ให้บริการที่ใช้เจ้านั้นอยู่จะไดช่วยเหลือได้ค่ะ

Domain Name: XXXXXXXXXX.COM

Domain น่าจะ lock อยู่ครับ
ต้องแจ้งผู้ให้บริการจดโดเมนของคุณ ให้ปลด lock ให้ก่อนครับ

edit :

ลืมดู ตรง DNS1 is not registered
น่าจะเป็นเพราะว่า ns ที่คุณใส่ มันไม่มีอยู่จริง
หรือถ้ามีอยู่ onlinenic ยังไม่รู้จัก
หรือ คุณอาจจะใส่ผิด

ให้คนที่จดโดเมน ทำให้เลย

หรือว่าจดเองล่ะนี่

กำลังอยู่ในระหว่างการ transfer โดเมนออก รึป่าวครับ

(1161) DNS1 is not registered.

น่าจะยังไม่ได้ register dns ตัวนี้น่ะครับ หรืออาจจะเกิดจาก dns ไม่มีอยู่จริงครับ ถ้าคุณจะทำ ns1.mydomain.com ต้องไป register ก่อนครับ ให้ทางผู้ให้บริการจัดการให้ก็ได้