[สอบถาม] การตั้งค่า dns ใน whm หน่อยครับ

คือผมได้เช่า Reseller ของ HostGator มาครับ
และจด domain ที่ GoDaddy ครับ

สมัครใช้ HostGator โดยใส่ domain ที่จดจาก GoDaddy ไป
HostGator ส่ง NS1 และ NS2 มาให้ทางเมล์ ผมก็นำไปใส่กับ domain ที่ GoDaddy เรียบร้อย

อยากถามว่า

ถ้าเราจะตั้ง NS ให้เป็นของเราต้องทำอย่างไรคับ เช่น
NS1.domainของเรา.com
NS2.domainของเรา.com

เพื่อที่ลูกค้าเราจะได้นำไปใส่ที่ domain ของเขา

ไม่รู้อธิบายถูกป่าว แต่ประมานนี้ละครับ ช่วยหน่อยนะครับนั่งหาวิธีทั้งคืนเลย

แล้วใครพอแนะการทำหน้าเว็บเช่า Host บ้างครับ

มือใหม่ครับ แต่ความมุ่งมั่น เกินร้อย เหอะๆๆ

ไป register name server ใน domain มาก่อน
แล้วก็มาแก้ name server ใน WHM

register name server ใน domain

ตรงไหนหรอครับ เหอะๆ แบบไม่รู้จริงๆ

login ไปที่ godaddy แล้วจัดการเลยครับ

ประเด็นคือมันอยู่ส่วนไหน

จัดการตรงไหนครับ

นี้แหละครับ ถูกต้องแล้ว

หาเจอรึยังครับ พอดีไม่ได้จดกับ godaddy เลยไม่ค่อยชินเหมือนกันครับ
แต่เมนูจะชื่อคล้ายๆ กันหมดครับ ไม่ register name server ก็ add child name server
ชื่อเมนูประมาณนี้ครับ

ทำได้แล้วครับ

ไปนั่งแปลวิธีในเว็บฝรั่งมา