เปลี่ยน DNS ของ Domain Onlinenic ไม่ได้ ช่วยแนะนำทีครับ

เปลี่ยน DNS ของ Domain Onlinenic ไม่ได้ ช่วยแนะนำทีครับ

คือผมเปลี่ยน host ใหม่ คราวนี้ก็ต้องทำการเปลี่ยน DNS ผมก็ เข้าไปเปลี่ยนแล้ว
เวลาเข้าเวบ domain ก็ยังชี้ไปที่ host เดิม อยู่ดีทำไงครับ งง มากกๆ ทำเป็นสิบๆ รอบละ

วิธีคือไป แก้ dns ที่เวบที่ผมจดโมน นะเค้ามีให้แก้ได้
สองไปแก้ที่ modifydomain
สาม ก็เข้าไปที่ dns-diy.net กด lookup มันก็ ขึ้นว่า set ไม่ถุกต้อง

มีใครพอจะทราบวิธีช่วยแนะนำด้วยครับ :smiley:

มันขึ้น error ว่าอะไรครับ ยินดีช่วยเหลือ

ผมทำคู่มือไว้ให้กับลูกค้าผม แต่คุณก็สามารถเข้าไปดูได้ครับที่ http://www.login.in.th/knowledgebase.php?action=displayarticle&id=9

งง กับคำถาม

ต้องรอ dns update ก่อนหรือเปล่าครับ

คุณ SmileHost.asia

ไปดู error ได้ที่ไหนเหรอครับ แล้วเรามีวิธีตรวจดูได้รึเปล่าว่าเรา Set DNS ถูกต้องแล้ว
ผมลองโดย ทำweb ที่อยู่ host ใหม่ ให้ต่างจาก host เดิม นิดหน่อย แต่ตอนนี้มันก็ ยังชี้ไปที่ host เดิมอยู่ดี ครับ

Error ที่พบใน dns-diy.net เมื่อกดปุ่ม lookup นะครับ

To make the setting effective for your domain, you must have your domain name servers (DNS) point to our DNS servers:

ns1.dns-diy.net
ns2.dns-diy.net

Current DNS:
ns-1551092-1.dragonhispeed.com.
ns-1551092-2.dragonhispeed.com.
is not setup correctly
Our lookup is based on the root DNS servers. It may take 12 to 72 hours to update the records after you modify the DNS with the registrar.

เคยแก้ทิ้งไว้แต่สุดท้ายก็ไม่เห็นจะเปลี่ยนนะครับ มีเพื่อนท่านใดพอทราบวิธีแก้ช่วยแนะนำด้วยครับ