ระบบ DNS และการแก้ปัญหา Domain Name [by KKE]

ขอบคุณครับ ผมสงสัยมานานแล้ว ชัดเจนดีครับ แล้วอยากทราบว่า

Thnic. กับ. Godaddy เขามีให้บริการ register DNS ไหม
ผมอยาก register DNS ns1.food.co.th ให้ ระบบ DNS รู้โดยไม่ต้องไปถาม server และจะใช้ ns1.food.co.th ns2.food.co.th สำหรับเป็นค่า DNS ให้กับ domain อื่นๆของผม

Godaddy มีบริการ Register DNS ครับ ผม ใช้บริการอยู่

ใน Godaddy จะเรียกว่า Host Summary ก็ click (add) ได้เลย

.:edit:.เพิ่มข้อมูล

มีให้ทุกที่เลยครับ แต่บางเจ้าอาจจะต้องให้ reseller level ทำ, บางเจ้า client ก็ทำเองได้ครับ

มาค้นหาข้อมูลเก่า ย้ายระบบใหม่ข้อความเจ๊งหมดเลย :016:

ถือโอกาสอัพเดตเลยครับพี่แมน

:189bbdde:

:485c3a61:

ขอบคุณคับ