อยากจะขอคำแนะนำ ในการลง DirectAdmin หน่อยครับ

อยากจะขอคำแนะนำ ในการลง DirectAdmin หน่อยครับ

ผมอยาก ลง บน os Ubuntu Server 12.04.3 LTS นะครับ จำมีปัญหาหรือป่าว ครับ

มันเป็น debian version ไหนครับ

[COLOR=#000000][FONT=courier new]cat /etc/debian_version[/FONT][/COLOR]
[COLOR=#000000][FONT=courier new]uname -m

ถ้าไม่เกิน 7 ได้ครับ[/FONT][/COLOR]

อ๋อ ครับ แล้วถ้า เครื่อง Server เคยลง DirectAdmin ไปแล้ว แต่ใช่ os cestos ผมจะเปลี่ยนมาเป็น Ubuntu จะมีปัญหาหรือป่าว ครับ

License เดิม ip เดิม ครับ

มีครับ ต้องเข้าไปแก้ไข license ให้ OS ตรงกับที่จะติดตั้งก่อน ถ้าแก้ไขเองไม่ได้ก็ต้องแจ้งทาง directadmin ให้แก้ไขให้

ถ้าไม่ได้มีปัญหาอะไรกับ CentOS ผมก็ยังคงแนะนำให้ใช้ CentOS เหมือนเดิมนะครับ

ด้วยเหตุผลง่ายๆ คนใช้เยอะ google ปัญหาอะไรก็เจอง่ายมากมาย

ผมก็คิดแบบนั้นอยู่เหมือนกันครับ แต่ต้อนนี้ ผม download [COLOR=#333333]CentOS มันเป้น version 6.5 แต่ใน D[/COLOR]irectadmin[COLOR=#333333] มันโชว์ ว่า [/COLOR]Compiled on CentOS 6.0 64-Bit ตรงนี้นี้มันจะใช้กันได้หรือป่าว ครับ

ใช่ได้ครับ

centos 6.x ใช้ด้วยกันได้หมดครับ รุ่นย่อยเป็นแค่ minor upgrade ที่ถ้าไม่มานั่งดูรายละเอียดก็ไม่รู้หรอกครับว่ามันเปลี่ยนอะไรบ้าง

ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ
ผมลงบน6.5 มาหลายสิบเครื่องแล้ว

ใช้ได้ครับผมก็ช้อยู่ปัจจุบันลงใหม่หลายรอบไม่มีปัญหาครับ