DirectAdmin update php to php 4.4.6 แล้วคร๊าบบบบ

DirectAdmin

มีใครทดสอบแล้ว มาโพสบอกกันมั้งนะครับ

ีup แล้วครับ ฉลุย
ควรจะ update Exim ด้วยนะครับ Exim 4.63 —> 4.66

ผมลงเครื่องใหม่เมื่อวาน… ผมเอ๊ะใจ เลยไป check version ปรากฎว่าเป็น php 4.4.6 ไปแล้วครับ
ใช้ version ใหม่ไปโดยไม่รู้ตัว

ยังไม่มีปัญหาใดๆครับ

ขอหยิบที่ผมเขียน Article การ upgrade PHP ของ DA ไว้…

ผมได้ทำการ upgrade PHP 4.4.6 และ Module อื่นๆ to new release หมดแล้วครับ…

ขอ CONFIRM ว่า… แก้ปัญหาครั้งก่อนได้หมดครับ แนะนำควรตาม Upgrade เลยครับผม
สำหรับเครื่องทั้งหมดของ therackspace.com ผมจะไล่อัพเกรดให้แล้วเสร็จหมดภายใน 2 วันครับ

:wub:

Upgrade แต่ PHP & APACHE คงไม่มันส์… ตามไป upgrade ClamAV ด้วยครับ…

ปล. ไม่ต้องขอ แถมให้ อิอิ

ขอบคุณครับพี่ๆ ทุกคน และ พี่หนึ่ง