Directadmin กำหนดโควตาของ sub-user ได้ไหมครับ

อย่างจะ Create FTP account ใหม่ให้เพื่อน
อยากถามว่า DA มันสามารถกำหนด ขนาดโควตาให้ให้ ACC ที่สร้างได้ไหมครับ

ป๋มเหมือนเคยเห็นว่ามันทำได้เลย -*-

หมายถึง สร้าง FTP ให้กับ Subdomain ใช่หรือเปล่าครับ

ถ้าเป็นแค่ Sub ทำไม่ได้ครับ

คำถามแบบนี้ผมเคยถามนานแล้ว มีคนเก่งๆ มาตอบแล้ว

ถ้าจะใช้ FTP แยก ต้องสร้างแอคเค้าโดเมนใหม่ ให้กับ Sub นั้น

แต่ถ้า โฮสที่ใช้อยู่สร้างโดเมนเพิ่มไม่ได้ ก็ทำอะไรไม่ได้ครับ

นี่คือข้อด้อย ของ DA แต่อนาคต อาจทำได้ก็ได้นะครับ

เอ…หรือว่าทำได้แล้วหว่า

รอคนเก่ง ad มาตอบอีกทีแล้วกัน
:smash: