ใครใช้ DirectAdmin แล้วต้อง login บ่อยๆบ้างครับ

ผมใช้บริการ Hosting รายนึงอยู่ เป้น DirectAdmin มีปัญหา ต้องทำการ login ใหม่ๆ บ่อยๆ แทบทุกครั้งที ่คลิกเมนู ต่างๆ
ฝ่ายเทคนิค ที่ นี่แจ้งว่า เป้นเพราะ isp บางราย block พอร์ต บางอัน ทำให้ ต้อง login ใหม่ และเขารับปากว่าจะแก้ไขให้
แต่แล้วก็ เห็นเงียบ ไม่แจ้งข่าวเลย จนต้องตาม บ่อยๆ ตอนนี้ ก็ยังไม่หาย คิดว่า ถ้าอีกสักพัก ไม่เคลีย ผมคงต้องเอาเล่าให้ฟังมากกว่านี้

internet ที่คุณใช้ ทำ load balance ไว้หรือเปล่าครับ

ถ้า ip เปลี่ยนก็ต้อง login ใหม่ครับ
ถ้าใช้ load balance ip มันก็สลับไปสลับมา ก็ต้อง login บ่อยๆ

ส่วนใหญ่เป็นที่ proxy นะครับ
บางทีตั้งไว้ไม่ดีเลยเป็นแบบนี้
ไม่เกี่ยวกับ directadmin หรอกครับ