Directadmin มี Cronjob มั๊ยครับ

ใช้โฮสที่เป็น Directadmin อยู่ครับ หา Cronjob ไม่เจอ ไม่แน่ใจว่ามันมีมั๊ย เพราะส่วนใหญ่ใช้แต่ cpanel ซึ่งมันมีให้ใช้งาน

มีครับ เมนูชื่อ Cronjobs อยู่ในส่วน advanced features แต่ บางโฮสอาจจะไม่เปิด

ผมเข้าไปดูมาแล้ว ไม่มีเมนู Cronjobs อยู่ใน advanced features เลยครับ

ถ้างั้นแสดงว่าเค้าคงไม่เปิดให้ใช้ล่ะมั่ง อย่างไรก็ตามขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ส่วนใหญ่ไม่ค่อยเปิดกันครับ แต่สามารถใช้พวก php sleep ทำงานแทนได้ในบางกรณี ^^