อ้อ.. มีคนฝากมาถามว่า devone คนเก่าเมื่อ 12 เดือนก่อนหายไปไหนนะ?

ผมได้คุยกับสมาชิกหลังบ้านท่านหนึ่ง และได้รับฝากถามคำถามนี้

อ้อ… มีคนฝากมาถามว่า devone คนเก่าเมื่อ 12 เดือนก่อนหายไปไหนนะ ?

เป็นคำถามที่ผมตอบไม่ถูก… ผมอยากได้กระจกส่องเงา เพื่อหวีทรงผมให้เรียบร้อยหน่อย
อะไร? ที่ผมเปลี่ยนไป…

นอนคิดมาทั้งคืนครับว่า 12 เดือนที่แล้วผมเป็นคนยังไง ช่วยบอกให้ผมรู้หน่อยเถอะครับ

มาลงชื่อว่าอ่านแล้ว

ผมคิดแล้วไม่มีผิด ป๋า ICOM ไม่พลาดแน่ๆ และที่ผ่านๆมา ป๋าก็ห้ามผมไปหลายครั้ง และผมเชื่อในวิสัยทัศน์ของคนอายุ 40 กว่าๆ จะมาบรรเลงเพลงได้อย่างตรงคีย์มากที่สุด

ผมนั่งรอ…คอนเสริตป๋า ICOM ล่ะกันครับ

สวัสดีครับคุณ devone รู้สึกว่าผมจะห็นคุณ devone เข้าบอร์ดที่นี้พร้อมๆกับผม หรือหลังผมนิดหน่อย
เรื่อง งาน ของคุณ devone ทำโปรโมชั่น หรือนำเสนองานอะไร ผมต้องเข้าไปอ่านตลอดครับ เพราะน่าสนใจมากๆ ครับ

และการตอบข้อความในบอร์ด ต้องยอมรับว่า ร้อนแรง ได้อารมณ์ เกือบทุกครั้งที่อ่าน เพราะมีข้อความที่ทำให้ผู้อ่านมีอารมณ์ร่วมตาม (อารมณ์อะไรไม่บอกนะครับ)

มาถึง ตามหัวข้อเลยนะครับ

ขอบคุณมากครับที่แสดงความเห็นให้รับทราบ ได้อ่าน…พร้อมทำความเข้าใจแล้วครับ ผมจะอ่านไปเรื่อยๆก่อน
ผมต้องการเงาสะท้อนจากหลายมุมมอง

ขอบคุณครับ :slight_smile:

ไม่พูดพล่ามทำเพลง บรรเลงเลยแล้วกัน

• ปากร้าย มากๆ แต่ก็แฝงไว้ด้วยความใจดี บ่อยๆที่แสดงความมีน้ำใจให้เห็น
  • อารมณ์ร้อนไปหน่อย ใครเดินเฉี่ยว เป็นมีเรื่อง ประมาณสะกิดนิด สะกิดหน่อยไม่ได้เลย ยิ่งกว่า วัตถุไวไฟ
  • ขี้คุย ชอบโม้ อวดเก่ง ยกตนข่มท่าน (อ่านข้อนี้ เชื่อว่ามีคนแอบยิ้มแน่ๆ)
  • กล้าพูด กล้าชน แต่ก็พร้อมที่จะถอย เพื่อความถูกต้องและเหมาะสม

ตรงๆเลยน่ะครับ อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลยน่ะ
ผมมั่นใจว่า คนอย่างคุณ devone กล้า พอที่จะรับครับ
ไม่งั้นไม่ บ้า มาถามให้คนอื่น ด่า ตัวเองเล่นแบบนี้หรอก

ในชีวิตจริง เราก็คงมีเพื่อนที่มีลักษณะนี้ ใช่ไหมครับ
ถามว่า เราเรียกเขาว่า เพื่อน เพราะอะไร
ก็คงต้องมีดีบ้างแหละน่ะ อะไรมันจะไม่ดีไปซ่ะหมดใช่ไหมล่ะ เป็นไปไม่ได้
อยู่แต่เรา รู้จักที่จะมอง หรือไม่

มุมมองแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกัน อันนี้อยู่ในสังคมต้องยอมรับ
แต่มีคนมอง มุมแปลกๆ แบบคุณ devone บ่อยๆ ก็สร้างไอเดีย ให้หลายๆคนได้
ที่ขี้คุยไว้ โม้ไว้ บ้างคนอาจจะไม่รู้ ก็จะได้รู้
จะเชื่อบ้าง ไม่เชื่อบ้าง ก็ตามแต่ตนจะคิดและตัดสินใจแล้วล่ะ

หลักๆ พักนี้คุณ devone ลดๆการโฆษณา การประชาสัมพันธ์ ขายทั้งสินค้าและบริการลงนิด
ก็น่าลดความร้อนแรง ลงไปหน่อยครับเพราะหลายคนมองการ ขายนี้ว่าเป็นการ เกทับ ครับ
เลยเกิดความตึงเครียดขึ้น
มุมมองนี้ ผมขอมองเฉพาะมุมเท่านั้น ไม่กล่าวอ้างถึงกระทู้ หรือสมาชิกท่านใดน่ะครับ
ประมาณว่า มองแบบรวมๆแล้วกัน

เท่านี้ก่อนแล้วกันน่ะ เดี๋ยวจะอิ่ม จนกินข้าวเที่ยงไม่ลง

[quote author=ICOM link=topic=6147.msg56452#msg56452 date=1176871135]
ไม่พูดพล่ามทำเพลง บรรเลงเลยแล้วกัน

• ปากร้าย มากๆ แต่ก็แฝงไว้ด้วยความใจดี บ่อยๆที่แสดงความมีน้ำใจให้เห็น
  • อารมณ์ร้อนไปหน่อย ใครเดินเฉี่ยว เป็นมีเรื่อง ประมาณสะกิดนิด สะกิดหน่อยไม่ได้เลย ยิ่งกว่า วัตถุไวไฟ
  • ขี้คุย ชอบโม้ อวดเก่ง ยกตนข่มท่าน (อ่านข้อนี้ เชื่อว่ามีคนแอบยิ้มแน่ๆ)
  • กล้าพูด กล้าชน แต่ก็พร้อมที่จะถอย เพื่อความถูกต้องและเหมาะสม

ตรงๆเลยน่ะครับ อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลยน่ะ
ผมมั่นใจว่า คนอย่างคุณ devone กล้า พอที่จะรับครับ
ไม่งั้นไม่ บ้า มาถามให้คนอื่น ด่า ตัวเองเล่นแบบนี้หรอก

ในชีวิตจริง เราก็คงมีเพื่อนที่มีลักษณะนี้ ใช่ไหมครับ
ถามว่า เราเรียกเขาว่า เพื่อน เพราะอะไร
ก็คงต้องมีดีบ้างแหละน่ะ อะไรมันจะไม่ดีไปซ่ะหมดใช่ไหมล่ะ เป็นไปไม่ได้
อยู่แต่เรา รู้จักที่จะมอง หรือไม่

มุมมองแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกัน อันนี้อยู่ในสังคมต้องยอมรับ
แต่มีคนมอง มุมแปลกๆ แบบคุณ devone บ่อยๆ ก็สร้างไอเดีย ให้หลายๆคนได้
ที่ขี้คุยไว้ โม้ไว้ บ้างคนอาจจะไม่รู้ ก็จะได้รู้
จะเชื่อบ้าง ไม่เชื่อบ้าง ก็ตามแต่ตนจะคิดและตัดสินใจแล้วล่ะ

หลักๆ พักนี้คุณ devone ลดๆการโฆษณา การประชาสัมพันธ์ ขายทั้งสินค้าและบริการลงนิด
ก็น่าลดความร้อนแรง ลงไปหน่อยครับเพราะหลายคนมองการ ขายนี้ว่าเป็นการ เกทับ ครับ
เลยเกิดความตึงเครียดขึ้น
มุมมองนี้ ผมขอมองเฉพาะมุมเท่านั้น ไม่กล่าวอ้างถึงกระทู้ หรือสมาชิกท่านใดน่ะครับ
ประมาณว่า มองแบบรวมๆแล้วกัน

เท่านี้ก่อนแล้วกันน่ะ เดี๋ยวจะอิ่ม จนกินข้าวเที่ยงไม่ลง

ยังจำวันที่เคยเข้าไปชวนคุณ devone เข้ามา tht ได้ดีครับ
มีหลายข้อคิดเห็นที่ไม่อยากเข้าร่วม แต่เวลาได้พิสูจน์แล้ว
ว่าการสร้างสังคม กลุ่มบุคคลได้สร้างสรรค์หลายๆ อย่าง

และตั้งแต่ที่ผ่านมาจนถึงวันนี้ ก็มีการพูดถึงอยู่ตลอด มีการนำข่าว
การทำโปรโมชั่นต่างๆ

สิ่งที่อยากให้ปรับปรุงก็มีหลายท่านพูดไปแล้ว และสิ่งที่ดีก็มีหลายท่านพูดไปแล้วเช่นกัน
ยังไงเราก็อยู่ที่นี่กันต่อไปครับ รักษาน้ำใจ ไปด้วยกันครับ

ปุ๊ก

เป็นสีสันของ THT นะครับ ผมรับได้ บางทีคุณ devone อาจจะขั้น เทพ ก็ได้ อิอิ…
ตามที่หลาย ๆ ท่านกล่าวมาบางส่วนผมก็เห็นด้วย…ผมก็มองแบบ Positive Thinking ก็คิดว่าเป็นธรรมดา แต่ก็คงจะมีหลาย ๆ ท่านหมั่นไส้
ถ้่า…คุณ devone

เป็นการตั้งกระทู้ที่ดีมากๆ เลยครับคุณหนึ่ง

ระยะหลังนี้ผมเองก็ลดการ Reply ลงไปเยอะเลย เพราะรู้สึกว่า THT มันเปลี่ยนไป… ตั้งแต่คุณหนึ่งเข้ามา ผมเองก็รู้สึกชื่นชม เพราะคุณหนึ่งเป็นผู้รู้ ที่คอยช่วยตอบคำถามต่างๆ ให้กับเพื่อนๆ สมาชิก … แต่ระยะหลัง คุณหนึ่ง Post ประกาศขายของเยอะมากครับ และที่สำคัญ สินค้าและบริการของคุณหนึ่งต้องดีกว่าคนอื่นๆ เสมอ …นั่งจึงเป็นเหตุผลที่ทำให้สมาชิกบางคนไม่ชอบ (บางกระทู้ เห็นมีคน Reply เยอะมาก แต่เมื่อคลิกเข้าไปดู กลายเป็นว่าคุณหนึ่ง Reply เอง เกือบทั้งหมด)

ผมต้องขออภัยเป็นอย่างสูงที่แสดงความคิดเห็นแบบตรงๆ เพราะผมเองโดยส่วนตัว ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรกับคุณหนึง และที่สำคัญ เคยรู้สึกชื่นชมอย่างไร ก็ยังคงรู้สึกอย่างนั้นครับ

มาเป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายค่ะ

ผมว่าคุณ Devone ก็เป็นคนดีนะครับ แค่โหดไปนิด(เดียว) แต่ผมก็ชอบนะได้ความรู้ใหม่ๆ เยอะดี อย่าไปเครียดเลยครับ เป็นตัวของตัวเองดีที่สุด

ในความคิดผม คิดว่าพี่หนึ่งเป็นคนมีน้ำใจ แต่หากติดที่ว่าเป็นคนพูดจาตรงไปตรงมา เลยทำให้ดู ดุเดือดไปนิดนึงครับ

เหอๆ ในความคิดผม

สิ่งที่พี่เค้า โม้หรืออวด

เป็นความรู้ที่ดีมากสำหรับ เด็กๆ ที่ไม่ใหม่ ดูได้จากหมายเลขสมาชิกของผม

ประสบการณ์ ต่างๆ ความรู้เล็กๆน้อยก็ถือว่าสำคัญมากครับ

ยังดีเก็บความรู้ไว้คนเดียว ถามก็กลัวจะรำคาญครับ

ในส่วนของการใช้สำนวนในการสื่อสาร เมื่อก่อนคุณ devone ร้อนแรงกว่านี้ เวลานี้ดีกรีร้อนแรงลดลงไป ซึ่งผมว่าดีแล้ว แต่กลับมาร้อนแรงในเรื่องการนำเสนอธุรกิจแทน มันก็ดีสำหรับผู้ใช้บริการอีก.

มาลงชื่อว่าอ่านแล้ว ขอบอกว่าชอบคุณ DO มากกว่าไม่ชอบ (ไม่ชอบไม่ได้หมายความว่าเกลียด) แต่ลดดีกรีตาม คห. ข้างบนอีกนิด (มากกว่านิดก็ดี) จะมีคนรักคุณ DO มากขึ้นครับ

หลังจากหายเงียบไปพักใหญ่ ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับพี่ชาย(พี่หนึ่ง)
ส่วนผมเอง ต้องบอกว่า ระยะหลังๆ มาพี่หนึ่งขยันมากกก ในเรื่องของการโฆษนา ครับแต่ มักจะกลายเป็นปัญหาในการโต้ตอบกัน จนบ้างครั้งคล้ายจะรุนแรงขึ้นทีเดียวครับ ผมเองหลังจากที่ได้ตั้งกระทู้ไปวันนั้น ก็กลับไปนั่งคิดเงียบอยู่หลายวันไม่ได้เข้ามาคุยๆ อย่างเคย ใจนึงก็กลัวว่าพี่หนึ่งเองจะน้อยใจ แต่แท้ที่จริงแล้วผมนำออกมาเสนอ ภาพรวมๆ หนะครับแต่จังหวะมันเป็นตอนที่ทุกๆ คนกำลังเกิดภาวะตึงเครียดอยู่พอดี แต่บอกตรงๆ ว่าหลังจากที่พี่หนึ่งหาย (คงไปเฝ้าน้องใกล้คลอด) ก็เงียบเหงาลงไปเหมือนกัน

มายกนิ้วให้ มีคุณ devone หมั่นตอบกระทู้ บอร์ด THT ไม่มีเงียบเหงา แฮะๆ

เวลา 01:20 19/04/7 ลงชื่อได้เข้ามาอ่านทุกความเห็นแล้วครับ… และขอขอบคุณทุกๆความเห็น หรือจะคะแนนเสียงก็ตามทีครับ

ผมจะนำข้อมูลไปปรับการทำงานครับ

ส่วนเรื่องขี้โม้… อันนี้เป็นเอกลักษณ์…ของเอกบุรุษ…อ่านะ อันนี้ห้ามใจยากกสส์ (จะพยามกินยาลดอาการนี้นะครับ)

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม :slight_smile:

ผมว่าเปลี่ยนไปนิดนึงจริงๆเหมือนกันนะครับ

เมื่อก่อนพี่ devone จะตรงฉินกว่านี้ แข็งกว่านี้ เถื่อนกว่านี้ แล้วก็ดิบกว่านี้โดยไม่สนหน้าใครทั้งนั้น

แต่เดี๋ยวนี้ดูพี่จะเปลี่ยนไปหน่อย ไม่แข็งเหมือนเดิม ไม่ดิบ แล้วก็เถื่อนเหมือนเดิม แต่โฆษณามากขึ้นกว่าแต่ก่อนมาก และก็มักจะเหมือนๆกับโชว์พาวมากไปหน่อย ก็เลยเริ่มมีคนมะชอบหน้า

ปล.อันนี้เขียนออกมาจากความรู้สึกแบบเร็วๆนะครับ ไม่ได้วิเคราห์อะไรจริงๆจังๆ

ปล2.แต่ว่านะพี่ คนเรามันก็เปลี่ยนกันได้ตามกาลเวลา ไม่ต้องคิดมากหลอกมั้ง นิสัยบางอย่างมันอาจจะเปลี่ยนไปบ้าง แต่นิสัยลึกๆมันไม่เปลี่ยนหลอก