Dell จะเลืกขายตรงให้ลุกค้ารายเล็ก ใครทราบบ้าง

วันนี้โทรไปถาม Dell เค้าบอกว่าตั้งแต่เดือนหน้า ต้องไปซื้อผ่านตัวแทนรายใหญ่ พวก sis หรือ value

เพราะเค้าจะไม่ขายให้ลูกค้ารายเล็กแล้ว ขายพอทราบว่าข่าวนี้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

เขาเปลี่ยนไปขายผ่านพาร์ทเนอร์แทนครับ
ตามข่าวนี้
[B]ทิศทางของเดลล์ หลังจากเปลี่ยนเป็นบริษัทเอกชน[/B]

ทราบแล้วครับ เพราะอ่าน Blognone

ไม่เป็นผลกระทบซักเท่าไหร่หรอกครับปกติ เราก็ซื้อผ่านตัวแทนจำหน่ายกันอยู่แล้ว ^^

Moved: ห้องนั่งเล่น > WH Business

ข้อมูลไม่ถูกครับ Distry ก็ขายไปตามปกติครับมีเท่าเดิม
แต่รายย่อยจะต้องซื้อผ่าน partner เท่านั้น และคาดว่าจะมีไม่เกิน 10 บริษัท