สอบถามเรื่อง dell server

คือทางบริษัทผม มีนโยบายจะใช้เครื่องของ dell

อยากทราบว่า
1.ซื้อจากนายหน้า(sell)หรือซื้อจากบริษัท dell โดยตรงดีครับ

2.ถ้าซื้อจากบริษัท ประกัน onsite จะมา support ถึงโรงงานเลยหรือเปล่าครับ

ชี้แนะด้วยนะครับ

on site… คือมาซ่อมที่เครื่องเราเลยครับ อันนี้ยืนยัน
ซื้อจากไหนจากใครไม่สำคัญ สำคัญดู tag service เท่านั้นเป็นสำคัญ

คือทางบริษัทผม มีนโยบายจะใช้เครื่องของ dell

อยากทราบว่า
1.ซื้อจากนายหน้า(sell)หรือซื้อจากบริษัท dell โดยตรงดีครับ

• เหมือนกัน อาจะได้ราคาถูกว่าถ้าซื้อผ่านตัวแทน

2.ถ้าซื้อจากบริษัท ประกัน onsite จะมา support ถึงโรงงานเลยหรือเปล่าครับ

• ถึงที่และดูประกันด้วยครับ ว่าซื้อแบบไหน หรือได้แบบไหนมา

ส่วนไหญ่ที่เห็นได้รับกันจะเป็นแบบ

เรื่องราคา ไม่ขอตอบนะครับ
เรื่อง Support นั้น ถ้า ใน กทม. on site service ครับ
ก่อนอื่นสอบถามพื้นที่ ถ้าไม่ได้อยู่ กทม นะครับ ว่า ในจังหวัดที่อยู่ มี Onsite Service หรือไม่ กับ Dell ก่อน

0-2670-7000 ครับ

1. ซื้อจากไหนก็ดีเหมือนกันครับ ผลิตมาจากโรงงานเดียวกัน แต่ซื้อตรงกับเดลล์ โดยปกติแล้วจะได้ราคาแพงกว่า ขอราคาก็นานมาก ๆ
  2. ประกันมีให้เลือกหลายแบบ เช่น 1y , 3y ,5y แล้วแต่รุ่นสินค้าที่จะซื้อด้วย
    และยังแยกออกเป็น On Site Next Business Day คือแจ้งวันนี้พรุ่งนี้มาซ่อมในเวลาทำการ
    หรือแบบ On Site 7x24 4Hrs Response time แบบนี้แพงหน่อยแต่ว่ามาซ่อมให้ภายใน 4 ชม ทุกวันตลอด 24 ชม

ประกันออนไซต์ทั่วประเทศ ยกเว้นสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ครับ

แสดงว่าสามจังหวัดชายแดนใต้ไม่มี data center

ที่เขาไม่ไปเพราะกลัวตายมากกว่า

ได้ความรู้ดี ขอบคุณครับ