ลง dell R610 ลง windows server 2012 RDP มีปัญหา

สวัสดีครับ
มีท่านใดเคยที่ใช้ dell R610 ลง windows server 2012 แล้ว RDP มีอาการค้างบ่อย แทบจะค้างตลอด มาๆ หายๆ
อัพเดทยันล่าสุด ตั้งแต่ windows server 2012 ถึง r2 จนไม่มีอะไรให้อัพแล้วก็ยังไม่หาย
แต่ถ้า remote ซ้อน remote จะลืนเป็นปกติ เช่น remote ผ่าน VPS หรือ VM ที่เราทำที่บ้านไว้
ลองหลายวิธีมาก็ไม่หาย กับ windwos server 2008 ไม่มีปัญหาพอเปลี่ยนมาใช้มีปัญหา :189bbdde:

ปล.ขอบคุณครับ

ค้างที่ว่า ค้างแบบไหนครับ ใช้ ๆ อยู่แล้วค้างหรือว่าอย่างอื่นครับ

ภาพจะค้างครับ ค้าง 3 วิ ใช้ได้ 5 วิ แล้วก็ค้างต่อ (ค้างเฉพาะภาพนะครับ) เครื่องไม่ได้ค้างนะครับ

อินเตอรเน็ทปกติ ให้คนเพื่อนลอง remote เป็นอาการเดียวกัน

แบบนี้ไม่เคยเจอเหมือนกันครับ

เพลียเลยครับ ต้องกลับไปใช้ 2008 เหมือนเดิม :189bbdde:

ได้ update firmware ของ lan card ยังครับ แล้วก็ bios ด้วย

มีแต่วิธีนี้ยังไม่ได้ลองครับ ถ้ามีโอกาสกลับไป 2012 จะลอง update ดู ขอบคุณมากครับ

ได้คำตอบแล้วครับ เกิดจาก ip นั้นมีปัญหาครับ ถ้าใครเป็นอาการแบบผมก็ลองไล่ดูว่ามันไปติดตรงไหนนะครับ :d16c4689:
ปล. ไม่น่าเชื่อเหมือนกัน :040: