Dell r610 กับ perc 6i integrated ใส่ ssd 1 ตัว วิ่งได้แค่ 150MBps

สอบถามหน่อยครับ
dell r610 กับ perc 6i integrated ใส่ ssd 1 ตัว วิ่งได้แค่ 150MBps
มีใครวิ่งเต็ม 250MBps (sata2) ของการ์ดบ้างครับ แล้ว i/o จะได้เต็ม ssd ไหมครับ
หรือว่าคอขวดอยู่ที่ perc 6i ?
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

R610 ทดสอบโดยใช้ 6i และ 3 x SSD ทำ RAID-5 ได้ผลตามนี้ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองเทส SSD เดี่ยวๆ ให้ครับ

รอท่านอื่นมาตอบด้านเทคนิคด้วยคนครับ

ของผมตอนนี้ r/w i/o แบบนี้เลยครับ ถ้าเป็นเหมือนกันทุกคน เปลี่ยนเป็น H700 น่าจะหายใช่ไหมครับ
ปล.ssd ลูกนี้ เทสบน pc sata3 ได้ r/w 550/500 i/o 9xxxx/8xxxx ครับผม

ขอบคุณมากครับ

ติดที่ perc 6i ครับ ลองจิ้มต่อผ่าน board ตรงๆ (ผ่าน port ที่ไว้ต่อ cd) น่าจะเร็วกว่านะ :slight_smile:

ภาพนี้ ต่อกับ sata onboard ที่เสียบ dvd ครับ ตามคำแนะนำ (เอาไฟจาก power ตัวอื่นจ่ายให้)

ปรับ mode ใน bios เป็น ahci ด้วยครับ เร็วกว่านี้อีก :slight_smile:

มีแต่ ATA กับ off ครับผม

เปลี่ยนกาดเป็นsata3คับ ทดสอบ h700 raid 0 อ่าน1150± เขียน จำไม่ได้เดียวเทสอีกที

H700 ssd 2 ลูก raid 0

i/o ได้เท่าไหร่เหรอครับ