เครื่อง DELL R200 รอ กด key ตอน บูต

มันไม่บูต ผ่านไปเลย ครับ จะแก้ยังไงดี

ดูจนทั่ว หาไม่เจอ ครับ

มีเสียง ดัง ติ๊ด แล้ว มันให้ กด F1 หรือ F2 ครับ ค้างอยู่อย่างงั้น

พี่เอาอะไรใส่เข้าไปใหม่หรือเปล่า ครับ ดูตัวเลข 1 2 3 4 ที่ตัวเครื่อง ด้วยครับ

บางที กดเข้าไป Bios ออกมาแล้วก็หายนะ

เข้า bios แล้ว save ค่าใหม่ก็พอครับ

หรือว่า ถ่านหมด

แก้ได้แล้วครับ กดไป กดมา หายเฉยๆ ขอบคุณหลายๆ ครับ

เอ้า มีแบบนี้ด้วยเหรอครับ จะได้จำไว้ ไม่ใช่กดไปกดมาหายเฉย ๆ คงไม่ใช่ข้อมูลนะครับ ของผมข้อมูลหายเกลี้ยง โดนซะไข้ขึ้น