มี่คนต่างชาติส่งเมล์มาขอเช่า dedicated server มีอะไรต้องตรวจสอบหรือกังวลไหมครับ

คือส่งเมล์ว่าต้องการ เช่าเครื่อง dedicated server โดยเค้าอยู๋ ตปท และต้องการจ่ายด้วย paypal

แปลกตรงเว็บผมไม่มีภาษาอังกฤษ แต่เค้า ส่งเมล์ contact มาเลยงงว่าเค้าสนใจได้อย่างไร แล้วเค้ามั่นใจเราได้อย่างไร

เรื่องทำสัญญาคงลำบาก และจะตามตัวก็ลำบาก เลยไม่แน่ใจว่าใครเคยรับลูกค้าแบบนี้ไหม

เราต้องระวังอะไรบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ

อย่ารับจ่ายผ่าน paypal ฮะมัน refunds ได้ 100%

บอกไปว่า Wire transfer เท่านั้น

ผมเจอเหมือนกันครับ เว็บผมก็ภาษาไทย พี่แกจ่ายมาเลย paypal เช่า dedicate ขอเพิ่ม 8 IP ด้วย ทั้งๆที่ยังไม่ได้คุยอะไรกันเลย
พยายามติดต่อกลับว่าเค้าเข้าใจผิดรึเปล่า แต่ก็ไม่ตอบกลับ (ตอนนั้นยังไม่โดนโกง refund ครับเลยเปิดไป) เลยเปิดบริการไป ถือว่าไหนๆ รับตั้งเค้ามาแล้ว
แล้วโฮสเนมที่ชี้ กับโดเมนดูท่าทางเป็นเว็บ Design Agency o่าเชื่อถือ ชื่อคนจดทะเบียนโดเมนก็ตรงกับชื่อคนซื้อ

ใช้ได้ไม่ทันไร IP balcklist ไป 6 ครับ พวกเอาไปแสปมกระหน่ำเลย T_T ตอนนี้ suspend ไปแล้วครับ
แต่เค้ายังไม่ดึงเงินกลับแต่สงสัยไม่รอดโดน refund ฟรีอีกแล้ว

ท่าทางจะเป็นพวกเดียวกัน

[COLOR=#000000][FONT=monospace]============================================================================

Hello. I would like to order dedicated server with following specs: 2-4 GB or more RAM, 250GB or more Disk Space,
4 IP’s or more, Linux CentOS 64 bit, no cPanel, unmanaged. Please advise. Regards.

============================================================================

[/FONT][/COLOR]ดีนะที่ผมไม่มี Dedicated เลยไม่ได้สนใจตอบกลับไป :70bff581:

email = anna.sov@predictlabs.com

IP Address = 206.191.148.34

ไล่ส่งไปดีกว่า 555+

Moved: Web Hosting > Web Hosting Business

ขอบคุณทุกท่านที่แชร์ข้อมูลกันครับ

สงสัย…ถ้ารับเงินผ่าน paypal แล้วเราใช้เงินนั้นหมดไปแล้วจะเป็นยังไงครับ ถ้าเขาขอ refunds ขึ้นมาครับ

ผมไม่ค่อยมีเงินในนั้นเท่าไรส่วนใหญ่ได้มาก็ใช้ไป แบบนี้ paypal มันจะเรียกเก็บเงินจากบัตรเครดิตแทนหรือเปล่าครับ

น่ากลัวแหะ Function นี้

สงสัยต้องให้ ทำรายการ แบบมีใบยืนยันส่งกลับไปกลับมาแบบนี้จะ work ไหมอ่าครับ

คำถามน่าสนใจครับ

ยอดเงินจะติดลบครับ

โดนเหมือนกันเลยครับ หุหุ

ไม่ยากครับ ชำระรายหกเดือนขึ้นไป

ยอดเงินติดลบก็จบเหมือนกัน :154218d4:

ปี 48 ผมก็เคยเจอแบบนี้ครับ แต่ว่าตอนนั้นให้โอนผ่าน western union ครับ ผมได้กำไรอ่า ค่า setup กับ ค่าเช่า 3 เดือน เพราะว่าเขาใช้กับผมไม่ถึงเดือน เครื่องยังใหม่กิกเลย 555

แล้วส่วนที่เขา refund กลับไป เราได้แย้งไปทาง paypal ไหมครับ อย่างน้อยมันจะได้ติด black list ก็ยังดี