อยากทราบวิธี Decode รหัสผ่านอีเมล์

สวัสดีครับ

ผมมีความจำเป็นต้องทราบอีเม์ลูกค้าเพื่อย้ายระบบอีเมล์น่ะครับ จาก Directadmin ไป Postfix+ISPConfig ไม่ทราบว่ามีิธี Decode รหัสผ่านของอีเมล์ตามแบบข้างล่างนี่ได้หรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

ตัวอย่าง

test1:$1$O98WMlG9$Y.l/iWylOv6M5zW0HR2H80

test2:$1$CANBovCn$B18w.DTEBHM6XS7yadp9m.

test3:$1$2YBwKaoO$VxBEd.DD4j.bjiCieSN/F1

test4:$1$R2bL4W0D$QhLgYF5r4nPzcv6roteX60

test5:$1$hI79W9PB$RSrZhUJ0ZhDOGcFynqnKv.

test6:$1$7worLj8e$r8b28dtLflMlXmkERsPpJ1

password salt แบบนี้ต้อง brute force ครับ

แนะนำว่า… reset เถอะ

ขอบคุณครับ ก็คิดแบบนั้นเหมือนกัน

ไม่มีครับ ดูแล้วน่าจะโดน hash มาด้วย ไม่สามารถ Decode ได้ครับ

reset ครับ โทรแจ้งลูกค้ารหัสใหม่ เร็วกว่ามานั่งถอดแน่นอน รหัสไหนยิ่งยาวๆ คงถอดไม่ไหวหรอกครับ

ถอดไม่ได้ครับ

gen ใหม่เถอะ มี list account ทั้งหมดแล้ว ก็ gen แล้วแจ้งรหัสใหม่ลูกค้าไปล่วงหน้าเลยก็ได้